Mun kama mutane 2,425 a Kano da zargin aikata laifuka a shekarar 2024 – ‘Yansanda

Mun kama mutane 2,425 a Kano da zargin aikata laifuka a shekarar 2024 - 'Yansanda Daga Jamilu Lawan Yakasai Rundunar 'yansandan jihar Kano, ta samu nasarar...

Gwamnatin Kano ta yi watsi da ƙudurorin dokar haraji

Gwamnatin Kano ta yi watsi da ƙudurorin dokar haraji Daga...

Hisbah ta fara kwashe yara da ke gararamba a tituna

Hisbah ta fara kwashe yara da ke gararamba a...

Za a samu sauƙi a farashin mai kwanan nan – IPMAN

Za a samu sauƙi a farashin mai kwanan nan...

Topics

Mafi tashe a sati

Mutane 2 sun mutu a Ibadan a wani ambaliyar ruwa

Mutane 2 sun mutu a Ibadan a wani ambaliyar...

Gwamnatin Kano ta karɓo bashi daga Faransa domin aikin ruwan sha

Gwamnatin Kano ta karɓo bashi daga Faransa domin aikin...

EFCC ta bankaɗo sabuwar badaƙala kan Yahaya Bello

EFCC ta bankaɗo sabuwar badaƙala kan Yahaya Bello Hukumar Yaƙi...

MƊD ta bayyana damuwa kan ƙaruwar tashin hankali a Sudan

MƊD ta bayyana damuwa kan ƙaruwar tashin hankali a...

Kotu tayi watsi da ƙarar APC game da zaɓen Abba Gida Gida

Kotu ta yi watsi da buƙatar APC da Dakta...
spot_img

Follow us

26,400FansLike
7,500FollowersFollow
0SubscribersSubscribe

Popular Categories

Kasashen Waje

Ƙasar Ivory Coast ta umarci sojojin Faransa su fice daga ƙasar

Ƙasar Ivory Coast ta umarci sojojin Faransa su fice daga ƙasar Sojojin Faransa za su fice daga ƙasar Ivory Coast...

An ci tarar TikTok dala miliyan 10 a kan gasar yin bidiyon da ya jawo mutuwar yara

An ci tarar TikTok dala miliyan 10 a kan gasar yin bidiyon da ya jawo mutuwar yara Kotun Ƙolin Venezuela...

Kotu ta yanke wa wani matashi hukunci ɗaurin rai da rai

Kotu ta yanke wa wani matashi hukunci ɗaurin rai da rai Wata kotu a ƙasar China ta yanke wa wani...

‘Yan Syria masu gudun hijira a Turkiyya sun fara komawa ƙasarsu

'Yan Syria masu gudun hijira a Turkiyya sun fara komawa ƙasarsu Aƙalla ‘yan Syria miliyan 3 ne suke neman mafaka...

Rahotanni

Ilimi

Makarantar ‘Hafsatu Gimba Ahmed Memorial’ an fara sayar da fom

Makarantar 'Hafsatu Gimba Ahmed Memorial' an fara sayar da...

Gwamnatin Gombe ta yi wa Almajirai 1,000 rajistar inshorar lafiya

Gwamnatin Gombe ta yi wa Almajirai 1,000 rajistar inshorar...

Zanga-Zanga: BUK ta dakatar da koyarwa zuwa wani lokaci

Zanga-Zanga: BUK ta dakatar da koyarwa zuwa wani lokaci Daga...

Gwamnatin Katsina ta jaddada manufarta na ci gaba da bayar da horo ga malaman makaranta

Gwamnatin Katsina ta jaddada manufarta na ci gaba da...

Labarai

’Yan bindiga a Zamfara sun sace fasinjoji, sun ƙone mota

’Yan bindiga a Zamfara sun sace fasinjoji, sun ƙone...

Ƙasar Ivory Coast ta umarci sojojin Faransa su fice daga ƙasar

Ƙasar Ivory Coast ta umarci sojojin Faransa su fice...

’Yan daba sun kashe abokin ango a wurin taron ɗaurin aure

’Yan daba sun kashe abokin ango a wurin taron...

Yan Bindiga

‘Yan bindiga sun kashe mutum 21 a wani bikin aure

'Yan bindiga sun kashe mutum 21 a wani bikin...

‘Yan bindiga sun kashe malamin jami’a a Katsina, sun sace ‘ya’yansa

'Yan bindiga sun kashe malamin jami'a a Katsina, sun...

Muna ƙoƙarin kuɓutar da ɗaliban jami’ar da ‘yan bindiga suka sace – Gwamnatin Kogi

‘Yan bindigar dai sun aukawa jami’ar kimiyya da fasaha...

An sace limaman coci 6 a Anambara

Rahotanni daga Najeriya na cewa ‘yan bindiga sun yi...

Zabin Edita

Tsaro

Al'ajabi

Harkokin Mata

Kimiyya da Fasaha

Tukunyar Neptune

Za a samu sauƙi a farashin mai kwanan nan – IPMAN

Za a samu sauƙi a farashin mai kwanan nan...

’Yan bindiga a Zamfara sun sace fasinjoji, sun ƙone mota

’Yan bindiga a Zamfara sun sace fasinjoji, sun ƙone...

Ƙasar Ivory Coast ta umarci sojojin Faransa su fice daga ƙasar

Ƙasar Ivory Coast ta umarci sojojin Faransa su fice...

Tattalin Arziki

Za a samu sauƙi a farashin mai kwanan nan – IPMAN

Za a samu sauƙi a farashin mai kwanan nan...

’Yan bindiga a Zamfara sun sace fasinjoji, sun ƙone mota

’Yan bindiga a Zamfara sun sace fasinjoji, sun ƙone...

Ƙasar Ivory Coast ta umarci sojojin Faransa su fice daga ƙasar

Ƙasar Ivory Coast ta umarci sojojin Faransa su fice...

Tsegumi

Za a samu sauƙi a farashin mai kwanan nan – IPMAN

Za a samu sauƙi a farashin mai kwanan nan...

’Yan bindiga a Zamfara sun sace fasinjoji, sun ƙone mota

’Yan bindiga a Zamfara sun sace fasinjoji, sun ƙone...

Ƙasar Ivory Coast ta umarci sojojin Faransa su fice daga ƙasar

Ƙasar Ivory Coast ta umarci sojojin Faransa su fice...

Kannywood

Kannywood ta ba wa Hisbah tabbacin goyon baya a Kano

Bayan ce-ce-ku-ce, Hukumar Hisbah ta jihar Kano ta sake zama da daraktoci da furdusoshi da jarumai da sauran masu...

Ɗan wasan ƙwallon ƙafa Ahmed Musa, ya cika alƙawari, ya sayawa Karkuzu gida

Kamar yadda Neptune Hausa ta kawo labarin cewa shahararren ɗan wasan Nijeriya Ahmed Musa MON ya yi alƙawarin sayawa...

Jarumin Kannywood, Karkuzu ya makance, yana kukan neman taimako

Fitaccen jarumin Kannywood, Abdullahi Shuaibu wanda aka fi sani da Karkuzu ya makance kuma yana fama da rashin lafiya. Jarumin,...

Da gaske ne auren jaruma Wasila Isma’il da Al-Amin Ciroma ya mutu?

Auren nan mai ban sha’awa na tsohuwar jarumar Kannywood, Wasila Isma’il, da darakta kuma jarumi Al-Amin Ciroma, ya mutu,...

Dalilin da ya sa na daina bin Yakubu Mohammed a Instagram – Hadiza Gabon

Daga Inuwa Saleh, Kano Wasan kwaikwayo na Hausa ya fara ne kimanin shekaru 30 da suka gabata ta hannun fitaccen...

Kuyi min addu’a aurena na 6 na ƙoƙarin rugujewa-Adam A. Zango

Adam A. Zango, fitaccen furodusa kuma jarumi a masana'artar fim ta Kannywood wanda aka haifa a ranar 1...

Yadda kotu a Kano ta aike da jarumar tiktok, Murja Kunya gidan yari

Wata kotu a Kano ta aike da Murja Ibrahim Kunya zuwa gidan gyaran halinka. Murja dai ta shahara musamman...

Dalilin nasarar aurena- Fati Ladan

Tsohuwar sarauniyar Kannywood kuma tsohuwar jarumar fim, Fati Ladan wadda ta yi bikin cika shekaru 9 da aure ta...

Bana cajin ƙasa da naira miliyan ɗaya a kowane fim- Hadiza Gabon

Fitacciyar jarumar Kannywood, haifaffiyar kasar Gabon, Hadiza Aliyu Gabon, ta bayyana dalilin da ya sa ba a fiye ganin...

Nuhu Abdullah: Ƙwazonsa da yawan dukiyarsa

Nuhu Abdullahi ɗaya ne daga cikin fitattun jaruman da ke da hazaƙa a masana'artar fim ta Kannywood. Kyawunsa, yadda yake...

Tarihin rayuwar Aminu Saira, ƙwazonsa da yawan kuɗinsa

An haifi Aminu Muhammad Ahmad da aka fi sani da Aminu Saira a ranar 20 ga Afrilun shekarar 1979,...

Tarihin Hadiza Aliyu Gabon

Hadiza Aliyu, wacce kuma aka fi sani da Hadiza Gabon,an haife ta a ranar 1 ga watan Yunin 1989...

Biyo mu a

26,400FansLike
7,500FollowersFollow
0SubscribersSubscribe

Mafi shahara

spot_img

Popular Categories