Farashin kayan abinci a wasu kasuwanni a wannan makon

0
62

Daga Idris Umar, Zariya

A kasuwar Bokkos da ke Jos, ranar Alhamis an sai da jar masara buhu ɗaya 50,000
Fara 48,000

Acca kwano ɗaya 3,200
Manya fara 3,100.

A kasuwar Mangu masara an sai da buhu ɗaya 51,000.

Haka aka sayar a kasuwar Barikin Ladi.

Kasuwar Azare jiya Lahadi.
An sayar da Dawa ja 56,000
Fara 54,000

Gero 56,000

Wake 95,000 zuwa
100,000.

Rogo busashshe 30,000 buhu ɗaya.

An sayar da buhun tsamiya 12,500.

An sayar da gyaɗa mai kwanso 30,000 buhu ɗaya.
Haka farashin ya kasance jiya a kasuwar Jama’are da kasuwar Sakuwa.
Shinkafa kuwa kwano ɗaya ‘yar ƙasa daga 3,000 ne zuwa 3,400.

KU KUMA KARANTA: Turkiyya na fatan bunƙasa kasuwanci da Saudiyya zuwa dala biliyan 30

Da muka leƙa kasuwar dabbobi kuwa an yi jugum-jugum tsakanin mai saya da mai sayarwa kowa yana kukan tsadar rayuwa.

Da ya ke jajiberan sallace kasuwar ta cika maƙil da mutane.

A kasuwar kaji kuwa hada-hada kawai ake yi tsakanin masu kawo kaji daga karkara zuwa masu saya su kai birane.

Ƙaramar kaza ita ce naira 1000
(ɗan tsako kenan) amma manyan kaji sun kai 7,000 zuwa 8,000 har zuwa 10,000.

Allah ya kawo mana sauƙi.

Amma kamar wasu kayan abincin suna ɗan rage kuɗi.

Tsaraba daga abokin aikina Idris Ibrahim Azare

Leave a Reply