Ƙungiyoyin ɗaliban Arewa sun karrama shugaban kamfanin Neptune Prime Dakta Gimba, a Abuja

1
232

Ƙungiyoyin ɗaliban Arewa, wato Sir Ahmadu Bello Youth Council of Nigeria (ABYCN) da Arewa Students Forum (ASF) sun bayar da lambar yabo ga shugaban kamfanin Neptune Network Nigeria Limited, Dakta Hassan Gimba, saboda sadaukarwarsa da kuma kishinsa na ƙarfafa matasa a ƙasar.

A yayin da suke gabatar da lambar yabo nasu a babban ofishin Neptune Prime da ke Abuja, kakakin ƙungiyar ABYCN, Lawal Abdulhafiz tare da Austine Shuaibu (Sakataren kuɗi) da Yakubu M. Saidu sun bayyana Gimba a matsayin mai kula da harkokin yaɗa labarai mai matuƙar sha’awar ci gaban matasa.

Ya ce Gimba ya yi tasiri ga matasa da dama waɗanda suka ba da gudummawa mai kyau ga ci gaban ƙasa a Najeriya.

Ƙungiyar ta yaba da gwagwarmayar da ya yi na samar da al’umma ta gari ta hanyar rubuce-rubucen da yake yi a shafukan jaridu a matsayin marubuci da kuma littafinsa mai suna ‘The Arbiter’.

KU KUMA KARANTA: Burina a tuna dani a marabucin da ke nusar da shugabannin – Hassan Gimba burin a tuna ni a marubucin dake nusar da shugabanni – Gimba

Da yake gabatar da lambobin yabo, kwamaret Abubakar Abdullahi, shugaban ASF na ƙasa tare da Comrade Radioat Abdullahi, mataimakiyarsa, Kwamared Aisha Abubakar, Ma’aji da kuma Kwamared Husssaina Usman sun yabawa Dakta Gimba bisa ƙoƙarin da ake yi na bunƙasa ƙwazon matasa ta hanyar samar da ayyukan yi da kuma shawarwari.

Ƙungiyar ta ce ana buƙatar irin wannan shiga tsakani a daidai lokacin da akasarin matasa ke aikata munanan ɗabi’u da suka haifar da matsala a cikin al’umma tare da zama abin damuwa ga kowa da kowa.

A nasa jawabin, Dakta Gimba, ya nuna jin daɗinsa ga ƙungiyar ɗaliban bisa karramawar da aka yi masa, inda ya amince da shirin da suka yi na ganin matasa sun yi rayuwa mai kima ta hanyar shirya koyawa musu sana’o’i da jagoranci da shawarwari.

Ya buƙaci matasan Najeriya da su nemi ‘yancin cin gashin kansu ta hanyar sanin makamar aiki.

Dakta Gimba ya ce hakan zai rage yawan rashin aikin yi da ake fama da shi a ƙasar nan, har ma zai ba su damar samun abin dogaro da kai da kuma ba da gudumawa mai ma’ana ga iyalansu.

Da yake jawabi, ya ce, “Duk abin da nake yi wa matasa a Najeriya ba don ina tsammanin samun lambar yabo ba ne ko kuma ina son a gan ni amma don ci gaban ƙasa.”

Ita ma a nata jawabin a wajen taron, Hajiya Jamila Moh’d Kolo ta yabawa ƙungiyoyin biyu bisa wannan karramawa tare da yin ƙira da a ƙara ba da jagoranci da nasiha a makarantun firamare da sakandare ta yadda ɗalibai za su riƙa zaɓar sana’o’in da suka zaɓa da kuma buƙatunsu.

1 COMMENT

Leave a Reply