Labarin yana gefen ku!

Fitaccen ɗan fim, Adam A. Zango ya saki matarsa Safiya

1

Fitaccen mawaƙi kuma mai shirya fina-finai, wanda ke Kaduna, Adam A. Zango ya rabu da matarsa ​​ta 6, Safiya Chalawa, wadda ya aura daga jihar Kebbi kimanin shekaru 5 da suka wuce, suna da ‘ya ɗaya da ita.

A baya-bayan nan dai Adam ya shiga kafafen sada zumunta inda ya sanar da cewa ya kammala shirin rabuwa da matarsa, saboda ba ta rayuwa bisa ƙa’idojin shari’ar Musulunci wajen zamantakewar aure yadda ya dace, a mafi yawan lokuta ya yi zargin cewa ko dai faɗa suke yi ko kuma sun yi nisa daga juna.

Zango ya saki bidiyon cikin kuka. Ya yi zargin cewa Safiya wanda a kodayaushe tana neman kuɗi, kullum ba ta gidan aurensu tana yin sana’a, wanda hakan ya haifar da mummunan suna ga iyalansa, ‘ya’yansa, iyayensa, abokan kasuwancinsa da abokan aikinsa a wannan sana’ar.

KU KUMA KARANTA: Kuyi min addu’a aurena na 6 na ƙoƙarin rugujewa-Adam A. Zango

Zango wanda ya samu nasara a dukkan al’amuransa ba sabon rikicin aure ba, ya haɗu da kyakykyawar Nafisa Abdullahi amma dangantakar ta lalace a lokacin da suke shirin yin aure, na biyu ya fara fita da Zainab Indomie, amma daga baya ya karya mata zuciya, saboda a cikinsa sai da ta yi watsi da kyakkyawar alaƙa da tsohon ministan ayyuka da gidaje daga jihar Nasarawa, Ahmad Lawal wanda ake zargin ya bayar da maƙudan kuɗaɗe, daga baya kuma ta ji takaicin halinta, kwanan nan ta koma kamfanin Zango ta ci gaba da aiki.

Haka ma ya taɓa soyayya da Maryam Booth, sun kusa shirin aure, sai hotonta tsirara ya bayyana a wani faifan bidiyo tare da fitacciyar ‘yar siyasar Kaduna, daga baya ta yi takaici, mahaifiyarta ta zo ta mutu a sanadiyyar haka.

Tun daga nan Zango ya auri ‘yar ƙasar Kamaru, ya auri ‘yar Nasarawa guda ɗaya mai suna AB Yola, ya auri ‘yar Zango, ya auri Aisha Chalawa, gaba ɗaya Zango ya yi aure sau shida da ‘ya’ya bakwai daga uwa daban-daban, a daidai lokacin yana zaune a Shagari quarters a Kano, da mahaifiyarsa, daga baya ya koma Kaduna, ya gina gida mai kyau a Barakallahu, amma neman aurensa da Ummi Rahab, ya jefa iyalinsa cikin mummunan hali, ta yi watsi da shi, ta auri mai rawan Lilin Baba Zango, wanda yanzu haka tana da ciki.

Tun a wancan lokacin Adam ya ci gaba da takaicin yadda ya zauna da shi, kullum yana cikin yaƙin yaɗa labarai da Ali Nuhu ko kuma fitattun masu ruwa da tsaki a Kannywood saboda iliminsa kullum yana faɗa da manema labarai, Ali Nuhu yana da digiri na biyu, Nafisa Abdullahi ita ma ta samu, Rahma Sadau ta yi digiri na biyu a fannin ɗaukar hoto, ita ma tana karatun kwasa-kwasai da dama a jami’ar, duk sun bar Adam Zango a baya a lokacin da ya daina makaranta.

Ya shiga Jami’ar Maitama Sule Kano, amma ya fice saboda ya kusan zama cibiyar sha’awar mata. “Mafi yawan matan da ke kusa da Zango, suna zarginsa da rashin samun cikakkiyar nasara a kan gado, matansa da budurwarsa sun yanke shawarar rufe shi.

Aisha Chalawa a makon da ya gabata ta ce Zango mai rowa ba zai iya siyan ma ‘yarsa pampers ba, amma abin ya yi nisa da gaskiya ɗan rawa mai kyau ba kawai rauni bane a gado kamar yadda majiyoyi suka nuna, duk wata mace mai tsanani da zai aura zai gudu bayan ya yi ɗan wasu makonni ko watanni, hasali ma wasu mata na kusa da shi sun ba shi shawarar ya je a duba lafiyarsa sosai. ko kuma ya ƙarasa auren duk ‘yan matan Najeriya har yanzu yana cikin takaici a gado”.

1 Comment
  1. […] KU KUMA KARANTA: Fitaccen ɗan fim, Adam A. Zango ya saki matarsa Safiya […]

Leave A Reply

Your email address will not be published.