Aikin tiyatar VP Osinbanjo yayi nasara – Fadar Shugaban ƙasa

0
542

Fadar shugaban ƙasa ta bayyana cewa aikin da aka yi wa mataimakin shugaban ƙasa Yemi Osinbajo a wani asibitin Legas a ranar Asabar ya yi nasara. Neptune Prime ta rawaito a baya cewa mataimakin shugaban ƙasar za a yi masa tiyata a kan rauni a ƙafa da ya samu a lokacin da yake wasan ‘Squash’.

Bayan ‘yan sa’o’i kaɗan, babban mataimaki na musamman ga shugaban ƙasa kan harkokin yaɗa labarai na ofishin mataimakin shugaban ƙasa, Mista Laolu Akande, ya bayyana cewa an yi nasarar yin aikin tiyatar, inda ya ƙara da cewa mataimakin shugaban ƙasar na cikin koshin lafiya, kamar yadda jaridar The Nation ta ruwaito.

Likitocin da suka yi wa mataimakin shugaban ƙasa Farfesa Yemi Osinbajo, SAN tiyatar don magance ciwon da ya samu karaya a kafarsa, sun kammala aikin kuma an yi nasara. “Har ila yau, VP yana ƙara samun sauƙi,” in ji sanarwar.

Fadar shugaban ƙasar ta kuma ƙara wata sanarwa da hukumomin asibitin Duchess na ƙasar, inda aka gudanar da aikin, cewa Osinbajo zai yi jinya na wasu kwanaki biyu.

Cewarsu, “A yau ne Mataimakin Shugaban Tarayyar Najeriya, Farfesa Yemi Osinbajo, SAN, GCON, ya kwantar a Asibitin Duchess International Hospital GRA, Ikeja, Legas, sakamakon karaya da ya yi a ƙafarsa ta dama (kashin cinyarsa). mai yuwuwa yana da alaƙa da wani dogon rauni da ke da alaƙa da wasan ƙwallon ƙafa.

“An yi masa tiyatar da wata tawagar kwararrun likitoci, da suka hada da Dokta Wallace Ogufere (Consultant Orthopedic Surgeon); Dokta Om Lahoti (Mai ba da shawara ga likitan kasusuwa); Dr. Babajide Lawson (Mai ba da shawara kan likitan kasusuwa); Dokta Ken Adegoke (Mai ba da shawara a cikin Anesthesia & Mahimman Kulawa); Dokta Oladimeji Agbabiaka (Mai ba da shawara kan Anaesthetist); da Dr Adedoyin Dosunmu-Ogunbi (Likita mai ba da shawara & Darakta Likita).

“An yi nasarar yi masa tiyatar, kuma ana sa ran za a sallame shi nan da ‘yan kwanaki masu zuwa,” in ji Dr Adedoyin Dosunmu-Ogunbi, Daraktan kula da lafiya na asibitin.

Leave a Reply