Ko kasan mutumin da ake tunanin ya fi kowa ilmi a duniya?

0
666

Daga ldris Umar

Ana yiwa shi wannan bawan Allah laƙabi da Teacher uban karatu.

A taƙaice ana ɗaukar Dakta Abdul Karim Bangura na Saliyo a matsayin mutumin da ya fi kowa ilimi a duniya.

Dakta Abdul marubuci ne, mai kula da ilimi, mai bincike kuma masanin kimiyya.

Yana da digirin farko (B.A.) a cikin Nazarin Ƙasashen Duniya, digiri na biyu (M.A.) a Harkokin Ƙasashen Duniya, M.S. a cikin Linguistics, wani digiri na uku (Ph.D.) a Kimiyyar Siyasa, Ph.D. a Ci gaban Tattalin Arziki, da Ph.D. a cikin Linguistics, wani Ph.D. a Kimiyyar Kwamfuta, da kuma Ph.D. a cikin Lissafi.

KU KUMA KARANTA: Ɗan Afirka ta Kudu ya maye gurbin Ɗangote a matsayin wanda ya fi kuɗi a Afirka

Ƙwararren Daktan ya rubuta haɗe da gyara littattafai 35 da kuma maƙaloli fiye da 250 na ilimi.

Daktan ya iya magana da harsuna 19 da suka haɗa da; Turanci, Temne, Mende, Krio, Fula, Kono, Limba, Sherbro, Kiswahili, Mutanen Espanya, Italiyanci, Faransanci, Larabci, Ibrananci, Jamusanci, Yaren mutanen Sweden, kuma ƙwararre a harshen Kikuyu.

Menene ra’ayinku gama dashi?

Leave a Reply