Connect with us

Karramawa

Ƙungiyoyin ɗaliban Arewa sun karrama shugaban kamfanin Neptune Prime Dakta Gimba, a Abuja

Published

on

Ƙungiyoyin ɗaliban Arewa, wato Sir Ahmadu Bello Youth Council of Nigeria (ABYCN) da Arewa Students Forum (ASF) sun bayar da lambar yabo ga shugaban kamfanin Neptune Network Nigeria Limited, Dakta Hassan Gimba, saboda sadaukarwarsa da kuma kishinsa na ƙarfafa matasa a ƙasar.

A yayin da suke gabatar da lambar yabo nasu a babban ofishin Neptune Prime da ke Abuja, kakakin ƙungiyar ABYCN, Lawal Abdulhafiz tare da Austine Shuaibu (Sakataren kuɗi) da Yakubu M. Saidu sun bayyana Gimba a matsayin mai kula da harkokin yaɗa labarai mai matuƙar sha’awar ci gaban matasa.

Ya ce Gimba ya yi tasiri ga matasa da dama waɗanda suka ba da gudummawa mai kyau ga ci gaban ƙasa a Najeriya.

Ƙungiyar ta yaba da gwagwarmayar da ya yi na samar da al’umma ta gari ta hanyar rubuce-rubucen da yake yi a shafukan jaridu a matsayin marubuci da kuma littafinsa mai suna ‘The Arbiter’.

KU KUMA KARANTA: Burina a tuna dani a marabucin da ke nusar da shugabannin – Hassan Gimba burin a tuna ni a marubucin dake nusar da shugabanni – Gimba

Da yake gabatar da lambobin yabo, kwamaret Abubakar Abdullahi, shugaban ASF na ƙasa tare da Comrade Radioat Abdullahi, mataimakiyarsa, Kwamared Aisha Abubakar, Ma’aji da kuma Kwamared Husssaina Usman sun yabawa Dakta Gimba bisa ƙoƙarin da ake yi na bunƙasa ƙwazon matasa ta hanyar samar da ayyukan yi da kuma shawarwari.

Ƙungiyar ta ce ana buƙatar irin wannan shiga tsakani a daidai lokacin da akasarin matasa ke aikata munanan ɗabi’u da suka haifar da matsala a cikin al’umma tare da zama abin damuwa ga kowa da kowa.

A nasa jawabin, Dakta Gimba, ya nuna jin daɗinsa ga ƙungiyar ɗaliban bisa karramawar da aka yi masa, inda ya amince da shirin da suka yi na ganin matasa sun yi rayuwa mai kima ta hanyar shirya koyawa musu sana’o’i da jagoranci da shawarwari.

Ya buƙaci matasan Najeriya da su nemi ‘yancin cin gashin kansu ta hanyar sanin makamar aiki.

Dakta Gimba ya ce hakan zai rage yawan rashin aikin yi da ake fama da shi a ƙasar nan, har ma zai ba su damar samun abin dogaro da kai da kuma ba da gudumawa mai ma’ana ga iyalansu.

Da yake jawabi, ya ce, “Duk abin da nake yi wa matasa a Najeriya ba don ina tsammanin samun lambar yabo ba ne ko kuma ina son a gan ni amma don ci gaban ƙasa.”

Ita ma a nata jawabin a wajen taron, Hajiya Jamila Moh’d Kolo ta yabawa ƙungiyoyin biyu bisa wannan karramawa tare da yin ƙira da a ƙara ba da jagoranci da nasiha a makarantun firamare da sakandare ta yadda ɗalibai za su riƙa zaɓar sana’o’in da suka zaɓa da kuma buƙatunsu.

Maryam Sulaiman, ƙwararriyar ‘yar jarida ce mai kishin ƙasa, wacce ta sadaukar da kanta wajen kawo sauyi a cikin al’umma ta hanyar fahimta da daidaita rahotanni.

1 Comment

1 Comment

  1. Pingback: Na samu horo mai inganci a Neptune Prime – Nusaiba Hussaini | Neptune Prime Hausa

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Karramawa

Gwamna Tambuwal ya sauya sunayen manyan makarantu da sunayen gwarazan jihar Sakkwato

Published

on

Gwamna Aminu Tambuwal na jihar Sokoto ya amince da sauya sunayen wasu manyan makarantun jihar guda takwas, da sunayen gwarazan jihar.

A cewar kwamishinan yaɗa labarai na jihar, Aƙibu Ɗalhatu, matakin ya samo asali ne daga yadda gwamnatin ke matuƙar girmama abubuwan tunawa da nasarorin da manyan jaruman jihar Sokoto suka yi.

Majalisar zartarwar jihar ta kammala wannan matsayar ne a zamanta na ranar 17 ga watan Mayu, inda ta sanar da cewa “gwamnatin jihar ta yi imanin cewa waɗannan mutane sun cancanci a girmama su da kuma tunawa da su har abada saboda irin gudunmawar da suka bayar a ɓangarori daban-daban na jihar da ma ƙasa baki ɗaya.”

KU KUMA KARANTA: Babu Wani Bangare Da Ya Samu Matsala A Jihar Sakkwato – Tambuwal

Cibiyoyin gwamnati da aka canza wa suna: Jami’ar Jihar Sakkwato, wadda aka canza wa suna Jami’ar Sheikh Abdullahi Fodio, don karrama Sheikh Abdullahi Fodio; Jami’ar Ilimi ta Jihar Sakkwato, wadda aka canza wa suna Jami’ar Ilimi ta Shehu Shagari don karrama Shehu Shagari; Kwalejin Ilimi, wacce aka canza wa suna Kwalejin Ilimi ta Sultan Ibrahim Dasuƙi don karrama Sultan Ibrahim Dasuƙi; da kuma sabon asibitin koyarwa da aka gina mai suna Sultan Muhammad Sa’ad Abubakar Teaching Hospital don karrama Sarkin Musulmi Muhammad Sa’ad Abubakar.

Sauran sun haɗa da Kwalejin Noma da Kimiyyar Dabbobi, wadda aka canzawa suna zuwa Ambasada Shehu Malami Kwalejin Noma da Dabbobi don karrama Ambasada Shehu Malami; Kwalejin Kimiyyar Ma’aikatan Jinya, wadda aka canza wa suna Balaraba Buda College of Nursing Sciences don girmama Balaraba Buda; Kwalejin Ungozoma wadda aka canza wa suna Aisha Ahmad Gandi College of Midwifery don karrama Aisha Ahmad Gandi; Kwalejin Shari’a da Nazarin Addinin Musulunci, wacce aka canza wa suna Haliru Binji College of Legal and Islamic Studies, don karrama Haliru Binji.

Ɗalhatu ya ƙara da cewa Tambuwal ya shahara ne a bisa jajircewarsa na bunƙasa ilimi kuma “wannan shawara ce ta haɗin gwiwa don kiyaye al’adun gargajiya da kuma zaburar da al’ummar da za su zo nan gaba su yi koyi da jiga-jigan da suka bar wa al’umma tarihi.”

“An gudanar da ingantaccen tsarin sake suna tare da matuƙar tunani da fahimta.

Ta hanyar tattaunawa da manyan masana tarihi, manyan shugabannin al’umma, da wakilai daga sassa daban-daban, gwamnati ta tabbatar da cewa zaɓaɓɓun sunayen sun fito da kyawawan ɗabi’u da kyawawan manufofin da jihar Sakkwato take da shi,” ya ƙara da cewa.

Tambuwal ya mika ƙira ga ɗaukacin al’ummar jihar Sakkwato da su rungumi wannan gagarumin ƙuduri tare da buɗaɗɗiyar zuciya da kuma karɓuwa.

Ya bayyana cewa gwamnati na da yaƙinin cewa sauya sunayen makarantun ilimi ya zama babban nuna godiya ga sadaukarwar da waɗannan jarumai suka yi domin ci gaban jihar Sakkwato da ci gaban jihar.

Continue Reading

GOCOP ACCREDITED MEMBER

You May Like