Tambarin Ɗangote ya zama ‘mafi sha’awa a Afirka’ a karo na shida a jere

0
807

Tambarin Ɗangote, shekara ta shida a jere, an sanya shi a matsayin tambarin da aka fi sha’awar Afirka a cikin manyan kamfanoni 100 a nahiyar.

Kamfanin ya sanar da hakan ne a cikin wata sanarwa mai dauke da sa hannun Francis Awowole- Browne, jami’in hulɗa da jama’a na kamfanin Ɗangote Group, ranar lahadi a Legas.

A cewar sanarwar, kamfanin sadarwa na MTN ya zo matsayi na biyu yayin da gidan talabijin na Digital Satellite Television, (DSTV), ya zo na uku, dukkansu ‘yan asalin Afirka ta Kudu ne.

Ya ƙara da cewa, an kuma sanya alamar tambarin kamfanonin ƙasashen Afirka a matsayin lamba ta ɗaya ta African Pride Brand sai Ethiopian Airline da MTN.

Sanarwar ta bayyana cewa, a wani sabon fanni da aka ɓullo da shi, tambarin Ɗangote ya zo na biyu a fannin ɗorewa, ta yadda kamfanonin ke yi wa al’umma da muhalli aiki mai kyau.

KU KUMA KARANTA: Kasuwanci: Aljeriya za ta haɗa gwiwa da Masarautar Kano

“Brand Africa a cikin sanarwar da ta fitar da ke bayyana matsayin, ta kuma bayyana UNICEF a matsayin ƙungiya mai zaman kanta ta ɗaya da Coca Cola a matsayin ta ɗaya wacce ba ta Afirka ba.

“Brand Africa ya bayyana cewa Ɗangote ya ci gaba da riƙe matsayi na ɗaya a karo na shida, duk da cewa kamfanonin Afirka sun ragu zuwa kashi 14 cikin 100 na manyan kamfanoni 100 da aka fi sha’awa a Afirka, yayin da kamfanonin da ba na Afirka ba ke samun matsayinsu a nahiyar,” in ji sanarwar

Da yake mayar da martani game da binciken, Shugaban Rukunin Samfura da Sadarwa na Kamfanin Ɗangote Industries Limited, Anthony Chiejina, ya ce lambobin yabo sun dace sosai. Wannan, in ji shi, saboda tambarin Ɗangote ya haifar da kyakyawan ra’ayi na kishin ƙasa da kuma jin daɗi a faɗin nahiyar ta fuskar masana’antu, wadatar kai, wadata, iko da samarwa.

Mista Chiejina ya bayyana cewa, hakan ya ƙara ƙarfafa ne bayan ƙaddamar da kamfanin Ɗangote Petroleum Refinery & Petrochemical katafaren kamfanin a baya-bayan nan da ya kai biliyan 650,000 wanda wani katafaren rukunin masana’antu ne.

“Tambarin yana nuna rashin yiwuwar hawan Najeriya a duniya da kuma wata hanyar ci gaban yanki da nahiyoyi,” in ji shi.

The Brand Africa, wanda aka kafa a cikin 2010, wani yunƙuri ne na tsaka-tsakin zamani don zaburar da ci gaban farfaɗowar Afirka da alama don fitar da gasa a Afirka, haɗa Afirka da ƙirƙirar kyakkyawan hoto na nahiyar.

Leave a Reply