Kwamishinan yaɗa labaran jihar Yobe, Bego, ya ziyarci babban ofishin jaridar Neptune Prime a Abuja

0
264

Daga Ibraheem El-Tafseer

Kwamishinan yaɗa labaran jihar Yobe, Alhaji Abdullahi Bego ya ziyarci babban ofishin jaridar Neptune Prime da ke Abuja. Bego ya yaba wa jaridar Neptune Prime kan ƙwarewa a fannin aikin jarida, kuma ba sa wariya ko nuna son kai a rahotanninsu. Bego shi ne Kwamishinan Harkokin Cikin Gida, Watsa Labarai, da Al’adu a Jihar Yobe.

Manufar ziyarar ita ce fahimtar irin rawar da ƙungiyar ‘yan jarida ke taka wa a aikin jarida da kuma girmama nasarorin da ma’aikatanta suka samu. Hon. Bego wanda tsohon Daraktan Hulɗa da manema Labarai ne ga Marigayi Gwamna Mamman B. Ali, ƙwararre ne a harkar yaɗa labarai. A shekarar 2009 bayan rasuwar Mamman B. Ali, Gwamna Gaidam ya riƙe shi a matsayin mai magana da yawunsa, kuma a shekarar 2011, bayan zaɓen da aka yi a wannan shekarar, ya ba shi muƙamin mai ba shi shawara na musamman kan harkokin yaɗa labarai.

A cikin shekarar 2015, Bego ya zama Babban Darakta na Harkokin Yaɗa Labarai bayan zaɓen Gwamna Gaidam zuwa wa’adi na biyu kuma na ƙarshe. A 2019 Bego ya ci gaba da zama babban Darakta na Hulɗa da Yaɗa Labarai na Gwamna Mai Mala Buni na tsawon watanni goma kafin a naɗa shi a matsayin Kwamishinan Harkokin Cikin Gida, Watsa Labarai da Al’adu.

A watan Oktoba na 2021, Gwamna Buni ya ƙirƙiro Ma’aikatar Samar da Arziƙi, Ƙarfafawa da Samar da Aikin Yi, kuma ya naɗa Bego ya zama kwamishina kuma mai jan ragamar wannan ma’aikatar.

Kwamishina Bego, ya yi jawabi ga ma’aikatan Neptune Prime, inda ya kwaɗaitar da su, da su ci gaba da gudanar da ayyukansu na ƙwarai da kuma yin iya ƙoƙarinsu. Da yake jaddada muhimmancin ƙwarewa da ƙwarewa a cikin rahoton labarai, ya yaba wa Neptune Prime saboda jajircewarsa na rashin son kai da ingantaccen ɗaukar hoto.

KU KUMA KARANTA: Shekaru 63 da samun ‘yancin kai a Najeriya, mu tuna gwagwarmaya, sadaukarwa, da nasarorin da ƙasar ta samu – Neptune Prime

Kwamishinan ya bayyana imaninsa da ƙarfin kafafen yaɗa labarai na riƙe jami’an gwamnati da kuma sanar da jama’a yadda ya kamata. Ya kuma bayyana sha’awar sa game da daidaiton jinsi da haɗakar matasa a cikin rukunin Neptune Prime Media House.

Bego ya yaba wa Neptune Prime saboda samar da yanayin da ke ƙarfafa ra’ayoyi daban-daban da kuma haɓaka hazakar masu tasowa. A nasa jawabin Dakta Hassan Gimba, shugaban kamfanin Neptune Prime Media House, ya yaba wa kwamishina Bego bisa gagaruman nasarorin da ya samu tare da taya shi murnar sake naɗa shi kwamishinan harkokin cikin gida, yaɗa labarai, da al’adu. Dakta Gimba ya nuna jin daɗinsa da ziyarar Kwamishinan, inda ya bayyana muhimmancin cuɗanya da kafafen yaɗa labarai da gwamnati ke da shi, tare da sanin muhimmiyar rawar da ƙungiyoyin yaɗa labarai ke taka wa wajen samar da shugabanci na gaskiya.

Kwamishina Bego ya samu rakiyar Editan jaridar Daily Trust Hamza Idris da kuma mawallafin jaridar Katsina City Times, Malam Muhammad Ɗanjuma Katsina. Dukkansu sun nuna jin daɗi da farin ciki da ziyarar babban ofishin jaridar Neptune Prime Network.

Leave a Reply