Connect with us

Labarai

Kwamishinan yaɗa labaran jihar Yobe, Bego, ya ziyarci babban ofishin jaridar Neptune Prime a Abuja

Published

on

Daga Ibraheem El-Tafseer

Kwamishinan yaɗa labaran jihar Yobe, Alhaji Abdullahi Bego ya ziyarci babban ofishin jaridar Neptune Prime da ke Abuja. Bego ya yaba wa jaridar Neptune Prime kan ƙwarewa a fannin aikin jarida, kuma ba sa wariya ko nuna son kai a rahotanninsu. Bego shi ne Kwamishinan Harkokin Cikin Gida, Watsa Labarai, da Al’adu a Jihar Yobe.

Manufar ziyarar ita ce fahimtar irin rawar da ƙungiyar ‘yan jarida ke taka wa a aikin jarida da kuma girmama nasarorin da ma’aikatanta suka samu. Hon. Bego wanda tsohon Daraktan Hulɗa da manema Labarai ne ga Marigayi Gwamna Mamman B. Ali, ƙwararre ne a harkar yaɗa labarai. A shekarar 2009 bayan rasuwar Mamman B. Ali, Gwamna Gaidam ya riƙe shi a matsayin mai magana da yawunsa, kuma a shekarar 2011, bayan zaɓen da aka yi a wannan shekarar, ya ba shi muƙamin mai ba shi shawara na musamman kan harkokin yaɗa labarai.

A cikin shekarar 2015, Bego ya zama Babban Darakta na Harkokin Yaɗa Labarai bayan zaɓen Gwamna Gaidam zuwa wa’adi na biyu kuma na ƙarshe. A 2019 Bego ya ci gaba da zama babban Darakta na Hulɗa da Yaɗa Labarai na Gwamna Mai Mala Buni na tsawon watanni goma kafin a naɗa shi a matsayin Kwamishinan Harkokin Cikin Gida, Watsa Labarai da Al’adu.

A watan Oktoba na 2021, Gwamna Buni ya ƙirƙiro Ma’aikatar Samar da Arziƙi, Ƙarfafawa da Samar da Aikin Yi, kuma ya naɗa Bego ya zama kwamishina kuma mai jan ragamar wannan ma’aikatar.

Kwamishina Bego, ya yi jawabi ga ma’aikatan Neptune Prime, inda ya kwaɗaitar da su, da su ci gaba da gudanar da ayyukansu na ƙwarai da kuma yin iya ƙoƙarinsu. Da yake jaddada muhimmancin ƙwarewa da ƙwarewa a cikin rahoton labarai, ya yaba wa Neptune Prime saboda jajircewarsa na rashin son kai da ingantaccen ɗaukar hoto.

KU KUMA KARANTA: Shekaru 63 da samun ‘yancin kai a Najeriya, mu tuna gwagwarmaya, sadaukarwa, da nasarorin da ƙasar ta samu – Neptune Prime

Kwamishinan ya bayyana imaninsa da ƙarfin kafafen yaɗa labarai na riƙe jami’an gwamnati da kuma sanar da jama’a yadda ya kamata. Ya kuma bayyana sha’awar sa game da daidaiton jinsi da haɗakar matasa a cikin rukunin Neptune Prime Media House.

Bego ya yaba wa Neptune Prime saboda samar da yanayin da ke ƙarfafa ra’ayoyi daban-daban da kuma haɓaka hazakar masu tasowa. A nasa jawabin Dakta Hassan Gimba, shugaban kamfanin Neptune Prime Media House, ya yaba wa kwamishina Bego bisa gagaruman nasarorin da ya samu tare da taya shi murnar sake naɗa shi kwamishinan harkokin cikin gida, yaɗa labarai, da al’adu. Dakta Gimba ya nuna jin daɗinsa da ziyarar Kwamishinan, inda ya bayyana muhimmancin cuɗanya da kafafen yaɗa labarai da gwamnati ke da shi, tare da sanin muhimmiyar rawar da ƙungiyoyin yaɗa labarai ke taka wa wajen samar da shugabanci na gaskiya.

Kwamishina Bego ya samu rakiyar Editan jaridar Daily Trust Hamza Idris da kuma mawallafin jaridar Katsina City Times, Malam Muhammad Ɗanjuma Katsina. Dukkansu sun nuna jin daɗi da farin ciki da ziyarar babban ofishin jaridar Neptune Prime Network.

Click to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Al'ajabi

Wani sabon gini mai hawa 2 ya rushe a Legas

Published

on

Wani sabon gini mai hawa 2 ya rushe a Legas

Wani sabon gini mai hawa 2 ya rushe a Legas

Wani sabon bene mai hawa biyu a Jihar Legas, ya rushe yayin da ake tsaka da mamakon ruwan sama wanda ya haddasa ambaliya a wasu sassan jihar.

Ginin ya rushe ne a lamba 12 da ke yankin Cameroun kusa da Ewenla a Mushin.

Hukumar Bayar da Agajin Gaggawa ta jihar (LASEMA), ta bayyana cewar bayan isar jami’anta wajen da lamarin ya faru, ta gano wani sabon gini mai hawa biyu ya rushe.

An ceto mutum bakwai; mata uku da maza huɗu, tuni aka kai su asibiti domin duba lafiyarsu.

KU KUMA KARANTA: Wani bene mai hawa 4 ya rufta da mutane a Abuja

Ya zuwa yanzu dai hukumar, ta ce babu wanda ya mutu a dalilin rushewar ginin.

Babban sakataren LASEMA, Dokta Olufemi Damilola Oke-Osanyintolu, ya ce ana ci gaba da gudanar aikin ceto don tabbatar da babu wanda ya maƙale a baraguzai.

Continue Reading

Labarai

Wani jami’in EFCC ya hallaka kansa a Abuja

Published

on

Wani jami’in EFCC ya hallaka kansa a Abuja

Wani jami’in EFCC ya hallaka kansa a Abuja

Rahotanni sun bayyana cewar wani jami’in Hukumar Yaƙi da Masu Yi Wa Tattalin Arziƙin Ƙasa Zagon Ƙasa (EFCC), ya hallaka kansa har lahira a Abuja.

An tsinci gawar marigayin ne a gidansa da ke babban birnin tarayya.

Marigayin, wanda ba a bayyana sunansa ba, an ce ya kasance ɗaya daga cikin waɗanda suka yi kwas na 5 a makarantar horas da masu yi wa ƙasa hidima ta hukumar yaƙi da cin hanci da rashawa.

An ruwaito cewar yana da ƙwazo da himma a wajen gudanar da ayyukansa.

Wata majiya ta ce jami’in ya jima yana fama da baƙin ciki da matsalolin rayuwa kafin mutuwarsa.

Kakakin EFCC, Dele Oyewale, ya shaida wa manema labarai cewa hukumar za ta binciki musababbin da ya sanya ya kashe kansa, kuma hukumar za ta taimaka wa iyalansa.

Oyewale, ya ƙara da cewa hukumar za ta binciki wasu abubuwa da suka haɗa da matsalar taɓin hankali da kuma matsalolin iyali waɗanda ka iya sanya ma’aikacin kashe kansa.

KU KUMA KARANTA: Ana zargin wani jami’in kwastam ya kashe kansa a Abuja

Sai dai ya ce hukumar ba za ta fitar da wata sanarwa ko kuma bayyana sunan jami’in ba, har sai an kammala bincike.

Continue Reading

Labarai

NAFDAC ta rufe shaguna 100 A Enugu

Published

on

NAFDAC ta rufe shaguna 100 A Enugu

NAFDAC ta rufe shaguna 100 A Enugu

Hukumar Kula da Ingancin Abinci da Magunguna ta Ƙasa (NAFDAC), ta rufe shaguna kusan 100 a babbar kasuwar Ogbete ta Jihar Enugu, bisa zargin sayar da wasu abubuwan sha na jabu.

Daraktan NAFDAC, Martins Iluyomade a yankin Kudu maso Gabas, ya ce hukumar ta ɗauki matakin ne bayan wani samame da ta kai a ranar Litinin.

A yayin samamen jami’an hukumar NAFDAC, sun cafke wata babbar mota ɗauke da kayayyakin maye tare da cafke wasu ‘yan kasuwa huɗu da ake zargi da hannu wajen sayar da jabun abubuwan sha.

Iluyomade, wanda masanin haɗa magunguna ne, ya nanata cewa matakin ya zama dole domin kare masu amfani da ire-iren kayayyakin .

Ya ce waɗanda ake zargin a halin yanzu ana kan bincikensu kuma za su fuskanci tuhuma a gaban kotu bayan kammala binciken.

KU KUMA KARANTA: NAFDAC ta haramta amfani da maganin tari na yara na kamfanin J&J

Har wa yau, ya nanata ƙudurin NAFDAC na kawar da kayayyaki marasa inganci, da jabun abubuwan ci da sha, da gurɓatattun kayayyaki a kasuwa.

Ya ƙara da cewa, an gudanar da binciken ne tare da haɗin gwiwar hukumomin tsaro.

A gefe guda kuma, ya bayyana muhimmancin aikin hukumar na tabbatar da lafiyar al’umma.

Continue Reading

GOCOP ACCREDITED MEMBER

You May Like