Connect with us

Labarai

Katsewar wutar lantarki sakamakon yajin aikin gargaɗin NLC – AEDC

Published

on

Kamfanin Rarraba Wutar Lantarki ta Abuja, (AEDC), ya danganta matsalar katsewar wutar lantarkin da ake samu a yankunan da yake amfani da wutar lantarki ga ƙungiyar ƙwadago ta Najeriya NLC, na yajin aikin gargaɗi na kwanaki biyu.

Hukumar ta AEDC ta bayyana hakan a wata sanarwa da ta fitar a Abuja ranar Talata.

“Muna sane da matsalar katsewar wutar lantarki da ake fuskanta a duk faɗin ikon mallakar fasahar mu, wannan ya faru ne saboda aiwatar da yajin aikin gargaɗi na kwanaki biyu da ƙungiyar ƙwadago ta fara.

“Muna ba da haƙuri kan duk wata matsala da za ku iya fuskanta sakamakon hakan, yayin da muke ci gaba da haɗa kai da masu ruwa da tsaki don rage tasirin yajin aikin ga abokan cinikinmu,” in ji ta.

KU KUMA KARANTA: NLC ta ayyana yajin aikin gargaɗi na kwana biyu kan cire tallafin mai

AEDC ta buƙaci kwastomominsu da su ɗauki matakan da suka dace don tafiyar da matsalar yadda ya kamata.

Kamfanin ya shawarci abokan cinikinsa da su cire na’urorin lantarki masu mahimmanci da na’urori daga hanyoyin wutar lantarki har sai an dawo da wutar lantarki.

“Za mu ci gaba da samar da bayanai kan abubuwan da suka faru dangane da tasirin yajin aikin a ayyukanmu ta hanyar kafofin sada zumunta na hukuma.

“Na gode da fahimtar ku da ci gaba da goyon bayanku a wannan lokacin ƙalubale. Muna ci gaba da yi muku hidima,” in ji ta.

NLC a cikin sanarwar da ta fitar na ƙarshe a Majalisar Zartarwar ta ta ƙasa ta ce za ta fara yajin aikin gargaɗi na kwanaki biyu a faɗin ƙasar daga ranar 5 ga Satumba zuwa 6 ga Satumba.

1 Comment

1 Comment

  1. Pingback: Sakamakon Gobara: Hukumar wutar lantarki a Kebbi, ta yi asarar taransifoma na dala miliyan huɗu | Neptune Prime Hausa

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Al'ajabi

Wani sabon gini mai hawa 2 ya rushe a Legas

Published

on

Wani sabon gini mai hawa 2 ya rushe a Legas

Wani sabon gini mai hawa 2 ya rushe a Legas

Wani sabon bene mai hawa biyu a Jihar Legas, ya rushe yayin da ake tsaka da mamakon ruwan sama wanda ya haddasa ambaliya a wasu sassan jihar.

Ginin ya rushe ne a lamba 12 da ke yankin Cameroun kusa da Ewenla a Mushin.

Hukumar Bayar da Agajin Gaggawa ta jihar (LASEMA), ta bayyana cewar bayan isar jami’anta wajen da lamarin ya faru, ta gano wani sabon gini mai hawa biyu ya rushe.

An ceto mutum bakwai; mata uku da maza huɗu, tuni aka kai su asibiti domin duba lafiyarsu.

KU KUMA KARANTA: Wani bene mai hawa 4 ya rufta da mutane a Abuja

Ya zuwa yanzu dai hukumar, ta ce babu wanda ya mutu a dalilin rushewar ginin.

Babban sakataren LASEMA, Dokta Olufemi Damilola Oke-Osanyintolu, ya ce ana ci gaba da gudanar aikin ceto don tabbatar da babu wanda ya maƙale a baraguzai.

Continue Reading

Labarai

Wani jami’in EFCC ya hallaka kansa a Abuja

Published

on

Wani jami’in EFCC ya hallaka kansa a Abuja

Wani jami’in EFCC ya hallaka kansa a Abuja

Rahotanni sun bayyana cewar wani jami’in Hukumar Yaƙi da Masu Yi Wa Tattalin Arziƙin Ƙasa Zagon Ƙasa (EFCC), ya hallaka kansa har lahira a Abuja.

An tsinci gawar marigayin ne a gidansa da ke babban birnin tarayya.

Marigayin, wanda ba a bayyana sunansa ba, an ce ya kasance ɗaya daga cikin waɗanda suka yi kwas na 5 a makarantar horas da masu yi wa ƙasa hidima ta hukumar yaƙi da cin hanci da rashawa.

An ruwaito cewar yana da ƙwazo da himma a wajen gudanar da ayyukansa.

Wata majiya ta ce jami’in ya jima yana fama da baƙin ciki da matsalolin rayuwa kafin mutuwarsa.

Kakakin EFCC, Dele Oyewale, ya shaida wa manema labarai cewa hukumar za ta binciki musababbin da ya sanya ya kashe kansa, kuma hukumar za ta taimaka wa iyalansa.

Oyewale, ya ƙara da cewa hukumar za ta binciki wasu abubuwa da suka haɗa da matsalar taɓin hankali da kuma matsalolin iyali waɗanda ka iya sanya ma’aikacin kashe kansa.

KU KUMA KARANTA: Ana zargin wani jami’in kwastam ya kashe kansa a Abuja

Sai dai ya ce hukumar ba za ta fitar da wata sanarwa ko kuma bayyana sunan jami’in ba, har sai an kammala bincike.

Continue Reading

Labarai

NAFDAC ta rufe shaguna 100 A Enugu

Published

on

NAFDAC ta rufe shaguna 100 A Enugu

NAFDAC ta rufe shaguna 100 A Enugu

Hukumar Kula da Ingancin Abinci da Magunguna ta Ƙasa (NAFDAC), ta rufe shaguna kusan 100 a babbar kasuwar Ogbete ta Jihar Enugu, bisa zargin sayar da wasu abubuwan sha na jabu.

Daraktan NAFDAC, Martins Iluyomade a yankin Kudu maso Gabas, ya ce hukumar ta ɗauki matakin ne bayan wani samame da ta kai a ranar Litinin.

A yayin samamen jami’an hukumar NAFDAC, sun cafke wata babbar mota ɗauke da kayayyakin maye tare da cafke wasu ‘yan kasuwa huɗu da ake zargi da hannu wajen sayar da jabun abubuwan sha.

Iluyomade, wanda masanin haɗa magunguna ne, ya nanata cewa matakin ya zama dole domin kare masu amfani da ire-iren kayayyakin .

Ya ce waɗanda ake zargin a halin yanzu ana kan bincikensu kuma za su fuskanci tuhuma a gaban kotu bayan kammala binciken.

KU KUMA KARANTA: NAFDAC ta haramta amfani da maganin tari na yara na kamfanin J&J

Har wa yau, ya nanata ƙudurin NAFDAC na kawar da kayayyaki marasa inganci, da jabun abubuwan ci da sha, da gurɓatattun kayayyaki a kasuwa.

Ya ƙara da cewa, an gudanar da binciken ne tare da haɗin gwiwar hukumomin tsaro.

A gefe guda kuma, ya bayyana muhimmancin aikin hukumar na tabbatar da lafiyar al’umma.

Continue Reading

GOCOP ACCREDITED MEMBER

You May Like