Katsewar wutar lantarki sakamakon yajin aikin gargaɗin NLC – AEDC

1
385

Kamfanin Rarraba Wutar Lantarki ta Abuja, (AEDC), ya danganta matsalar katsewar wutar lantarkin da ake samu a yankunan da yake amfani da wutar lantarki ga ƙungiyar ƙwadago ta Najeriya NLC, na yajin aikin gargaɗi na kwanaki biyu.

Hukumar ta AEDC ta bayyana hakan a wata sanarwa da ta fitar a Abuja ranar Talata.

“Muna sane da matsalar katsewar wutar lantarki da ake fuskanta a duk faɗin ikon mallakar fasahar mu, wannan ya faru ne saboda aiwatar da yajin aikin gargaɗi na kwanaki biyu da ƙungiyar ƙwadago ta fara.

“Muna ba da haƙuri kan duk wata matsala da za ku iya fuskanta sakamakon hakan, yayin da muke ci gaba da haɗa kai da masu ruwa da tsaki don rage tasirin yajin aikin ga abokan cinikinmu,” in ji ta.

KU KUMA KARANTA: NLC ta ayyana yajin aikin gargaɗi na kwana biyu kan cire tallafin mai

AEDC ta buƙaci kwastomominsu da su ɗauki matakan da suka dace don tafiyar da matsalar yadda ya kamata.

Kamfanin ya shawarci abokan cinikinsa da su cire na’urorin lantarki masu mahimmanci da na’urori daga hanyoyin wutar lantarki har sai an dawo da wutar lantarki.

“Za mu ci gaba da samar da bayanai kan abubuwan da suka faru dangane da tasirin yajin aikin a ayyukanmu ta hanyar kafofin sada zumunta na hukuma.

“Na gode da fahimtar ku da ci gaba da goyon bayanku a wannan lokacin ƙalubale. Muna ci gaba da yi muku hidima,” in ji ta.

NLC a cikin sanarwar da ta fitar na ƙarshe a Majalisar Zartarwar ta ta ƙasa ta ce za ta fara yajin aikin gargaɗi na kwanaki biyu a faɗin ƙasar daga ranar 5 ga Satumba zuwa 6 ga Satumba.

1 COMMENT

Leave a Reply