Gwamna Babagana Umara Zulum na Borno ya ce fitowar Kashim Shettima a matsayin mataimakin shugaban ƙasa zai taimaka wajen rage wa gwamnatinsa nauyi yayin da Borno ta farfaɗo daga tashe-tashen hankula.
Gwamna Zulum ya bayyana hakan ne a Maiduguri ranar Juma’a a wajen liyafar Sallah ga masu ruwa da tsaki da mataimakin shugaban ƙasa ya shirya. Gwamnan ya ce tare da mataimakin shugaban ƙasa mai jiran gado, gwamnati da al’ummar Borno suna da amintaccen ɗan’uwa da za su dogara da su domin samun goyon baya wajen samun sauƙi.
“Shugaba Buhari yana ta ƙorafin cewa ni kaɗai nake shan wahala a Borno babu wanda ya goyi bayana. “Da yardar Allah nan da shekaru huɗu masu zuwa, ina tare da ni da wani ɗan uwa kuma maigidana wanda zai ba ni goyon baya da goyon bayan gwamnati da jama’ar Borno.
KU KUMA KARANTA: Gwamna Zulum ya sake buɗe kasuwar shanu ta Gamboru
“Wannan zai rage mana nauyi kuma zai tabbatar da ci gabanmu,” in ji Zulum.
Sannan ya buƙaci al’ummar Borno da su ci gaba da yi wa mataimakin shugaban ƙasa addu’a don samun nasarar sauƙe nauyin da ke kan ofishinsa.
Da yake nanata ƙudurin gwamnatinsa na samar da ƙarin shirye-shirye masu dacewa da jama’a, gwamna Zulum ya buƙaci ƙarin haɗin kai a tsakanin zaɓaɓɓun shugabannin domin ci gaban jihar Borno.
Ya kuma godewa hukumomin tsaro a jihar bisa jajircewar da suka yi na dawo da zaman lafiya da kwanciyar hankali a jihar baki ɗaya.
[…] KU KUMA KARANTA: Kasancewar Shettima a matsayin mataimakin shugaban ƙasa, nauyin Borno da yawa zai ragu a kaina – … […]