Jakadan Faransa zai ci gaba da zama a Nijar – Macron

Jakadan Faransa a Nijar zai ci gaba da zama a ƙasar duk da matsin lamba na barin shugabannin da suka yi juyin mulki a baya-bayan nan, in ji shugaba Emmanuel Macron a wani jawabi ga jami’an diflomasiyya a ranar Litinin.

Har ila yau Macron ya jaddada goyon bayan Faransa ga hamɓararren shugaban Nijar Mohamed Bazoum, wanda shawararsa na ƙin yin murabus Macron ya ƙira jajircewa.

“Ina ganin manufarmu ita ce ta dace. Ya dogara ne kan jajircewar Shugaba Bazoum, da kuma alƙawurran da jakadan mu na ƙasa ya yi wanda ya rage duk da matsin lamba ya fice daga ƙasar.

Macron ya ce “Duk da sanarwar da hukumomin da ba bisa doka suka yi ba.”

A ranar 25 ga watan Agustan da ya gabata ne dai gwamnatin Nijar da ta ƙwace mulki a wani juyin mulki a ranar 26 ga watan Yuli, ta ce ta umarci jakadan Faransa Sylvain Itte da ya fice daga ƙasar cikin sa’o’i 48.

KU KUMA KARANTA: Shekaru uku za mu yi akan mulki – Sojin mulkin Nijar

Macron ya kuma yi watsi da ƙiraye-ƙirayen da wasu daga cikin Amurka da Turai suka yi na cewa ƙasashen yammacin duniya su yi watsi da shirin Bazoum.

Macron ya ce “Ba mu san waɗanda suka aiwatar da shirin ba, muna goyon bayan shugaban da bai yi murabus ba, kuma ban da wanda muke ci gaba da riƙewa.”

Babbar ƙungiyar ECOWAS ta yammacin Afirka na ƙoƙarin tattaunawa da shugabannin juyin mulkin Nijar, kuma ta ce a shirye take ta tura dakaru domin maido da tsarin mulkin ƙasar idan yunƙurin diflomasiyya ya gaza.


Comments

One response to “Jakadan Faransa zai ci gaba da zama a Nijar – Macron”

  1. […] KU KUMA KARANTA: Jakadan Faransa zai ci gaba da zama a Nijar – Macron […]

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *