Hukumar Kwastam ta ƙaddamar da ɗakin mai ɗauke da kujeru 150 a Onne

0
308

Hukumar Kwastam ta Najeriya (NCS), reshen Onne, Area 2, ta ƙaddamar da wani ɗakin taro 110 da cibiyar horar da kujeru 40 don inganta ayyukanta.

Shugaban hukumar kwastam na hukumar, Kwanturola Baba Imam, a lokacin da yake ƙaddamar da ginin, ya bayyana kayayyakin a matsayin wani ƙwarin gwiwa ga jami’an da za su ƙara ƙaimi wajen gudanar da harkokin kasuwanci da samar da kuɗaɗen shiga ta hanyar horaswa da tarurruka da za su inganta aiki da samar da ayyukan yi.

Ya ce aikin ya samo asali ne daga Hukumar Kula da Ayyukan Jama’a (CSR) na rundunar. Kalamansa, “Don kiyaye jami’ai da masu ruwa da tsaki a cikin maɗauki tare da mafi kyawun ayyuka na ƙasa da ƙasa kan ƙa’idojin shigo da fitarwa.

KU KUMA KARANTA: Hukumar Kwastam ta Najeriya ta kama haramtattun kayayyaki na miliyan 55 a Adamawa

Cibiyar taron da za a ƙaddamar tana da damar zama 110 yayin da cibiyar horarwa ke da 40.

“Don ci gaba da aiki tare, haɗin gwiwa da kuma ba da ma’anar kasancewa ga masu ruwa da tsaki na mu, waɗanda ke gudanar da kasuwanci na halal a cikin Dokar, an gina su zama daidai da su don amfani da su yayin gudanar da kasuwancin su.

“Bari in yi amfani da wannan dama domin in jinjinawa mahukuntan yankin Afirka ta Yamma, Don Climax Bonded Terminal, Odest Bonded Terminal, da kuma ƙungiyar masu lasisin kwastam ta Najeriya (Onne) bisa jajircewarsu kai tsaye wajen gudanar da waɗannan ayyuka.

“Haka zalika, bari in yaba tare da yabawa Prestige Bonded Terminal, Kingsoo Bonded Terminal, ƙungiyar ‘yan kasuwa ta ƙasa da ƙasa, da sauran masu ruwa da tsaki da dama, waɗanda suka taru suka ba da goyon bayansu da haɗin kai wajen cimma wannan gagarumin ci gaban ababen more rayuwa.

“A wani ɓangare na godiyarmu, rundunar za ta gane masu ruwa da tsaki da suka taka muhimmiyar rawa wajen ginawa da kafa waɗannan wuraren taro da horo.

“Baya ga wasiƙun godiya na Dokar, ina farin cikin sanar da ku cewa CGC ta aika da wasiƙar yabo. ACG za ta gabatar da waɗannan wasiƙun yabo da karramawa ga fitattun masu ruwa da tsakin mu.

“Ya ku ‘yan’uwa maza da mata, umurnin ya ba da tabbacin cewa za a yi amfani da waɗannan kayayyakin yadda ya kamata, tare da ba da tabbacin cewa a buɗe suke don amfani ga duk masu ruwa da tsakin mu.

Don haka ina roƙon ku da ku nemi ofishina idan buƙatar hakan ta taso, tare da bayyana dalilin amfani da shi, kuma ina tabbatar muku da buƙatar hakan.

“Waɗannan wurare suna a matsayin ƙarfafawa ga jami’an ta yadda za su ci gaba da yin ƙwazo a fannin kasuwanci da ayyukan samar da kuɗaɗen shiga ta hanyar horarwa da tarurrukan da za su inganta ayyukanmu.

“Masu girma baƙi, mata da maza, rundunar ta yi alƙawarin ci gaba da ƙaddamar da irin wannan ayyuka tare da kasancewa a sahun gaba wajen aiwatar da irin waɗannan ayyuka don tabbatar da inganci wajen isar da sabis.

“Ba zan yi ƙasa a gwiwa ba wajen tunatar da masu ruwa da tsakin mu da su ci gaba da bin dokokin gwamnati na shigo da kaya da fitar da su daga waje.

Ya yi alƙawarin ci gaba da yin amfani da hanyoyin da za su tabbatar da kawar da baragurbin da ke da alaƙa da shigo da kayayyaki zuwa ƙasashen waje.

“Mun jajirce kuma mun ƙuduri aniyar samar da sauƙin kasuwanci a matsayin ɗaya daga cikin muhimman umarninmu,” in ji shi.

Leave a Reply