Amfanin abarba a jikin ɗan Adam

0
182

Abarba na ɗaya daga cikin yayan itatuwa masu amfani a jikin ɗan Adam.

Abarba na da matukar amfani a jikin ɗan adam saboda tana ɗauke da muhimman abubuwa; fibres, menirals, vitamins, Nutrient da kuma Anti Oxidant.

Waɗannan sinadarai dai dake a cikin abarbar na da matukar amfani ga rayuwar ɗan adam, sannan takan kare jiki daga cututtuka.

 Kaɗan daga amfanin abarba:

KU KUMA KARANTA: Anfanin ayaba 12 da ya haɗar da kiyaye lafiyar ƙoda, anfani ga mata masu juna biyu, da taimakawa ƙwaƙwalwar ɗalibai

  1. Tana ɗauke da sinadarin magnees da calcium wanda ke ƙara ƙarfin ƙashi
  2. Tana ɗauke da anti oxidant wanda ke ƙara ma jiki lafiya da kare jiki daga saurin tsufa.
  3. Tana maganin mura da sanyin ƙirji.
  4. Tana ƙara ma garkuwar jiki lafiya da kare shi daga cututtuka.
  5. Tana maganin kamuwa da ciwon zuciya ta hanyar rage cholesterol a jiki.
  6. Tana ƙara lafiyar dasashi da kare haƙora.
  7. Tana sauƙaƙa yawan laulayin ciki, da yawan amai da yawan tashin zuciya.
  8. Tana maganin tsutsar ciki.
  9. Tana ƙara ma idanu lafiya
  10. Tana ƙara lafiyar ciki da sauƙaƙa bahaya
  11. Tana maganin kumburi da maganin ciwon ga babuwa da fatan zamu rinka shan abarba akai akai.

Leave a Reply