Connect with us

Ado da kwalliya

Abinda ya kamata muyi don kula da kanmu lokacin sanyi

Published

on

Lokacin sanyi ya gabato, shin me kuke yi don kula da lafiyar ku a cikin wannan lokacin?

Shigowar sanyi na kawo barazana ga lafiyar mutum, jikinmu yana canzawa saboda yanayin.

Zaku lura fata na bushewa (saboda rashin danshi), fashewa ko tsagewar leɓe, tafin ƙafafu har ma da fatar ƙafar, sannan bushewar maƙogaro, tare da bushewar fatar kai da zubar gashi.

Bushewar leɓe lokacin sanyi

Neptune Hausa ta tattaro wasu shawarwarin kiwon lafiya don taimaka muku cikin wannan lokacin.

1-Yawan shan ruwa;

Yawan shan ruwa shine mafi mahimmancin abinda ake bukata a wannan lokaci, ku kasance kuna shan ruwa mai yawa ko da za ku yita yawo dashi a hannu ne.

2- Cin ‘ya’yan itatuwa da yawa;

‘Ya’yan itacen marmari suna da wadatataccen bitamin da ma’adanai waɗanda zasu kiyaye jikin ku da ƙara muku lafiya a lokacin lokacin sanyi.

Fashewar ƙafa lokacin sanyi

Ana ba da shawarar cin ‘ya’yan itatuwa masu yawan bitamin C irin su mangwaro, gwanda, abarba, strawberries, raspberries, blueberries, cranberries, kankana, guavas, kiwi, lemu, broccoli, tumatir, da sauransu.

3-Yawan shafa mai a fata;

Fatar jiki tana ɗaya daga cikin abinda ke chanzawa a yanayin sanyi, yanayin sanyin ke busar da danshin fata. Saboda haka yana da muhimmanci a dinga amfani da mai a kai a kai.

Man kaɗe

Ku tabbata kunyin amfani da mai me maiƙo sosaikamar vaseline, man kaɗe, man kwakwa da dai sauransu,sannan a samu lokaci da za cire matattun ƙwayoyin fata da suka bushe, don bada damar sabbin ƙwayoyin fata su fito.

4-Shafa mai a fatar kai da gashi;

Gashi na ɗaya daga cikin abinda yafi horuwa da sanyi, saboda har zubewa yake idan ba a mainda hankali ba. Ana so a dinga yawan shafa mai a fatar kai da kuma jikin gashin.,ana so ana yiwa gashin kwaskwarima, sannan a dinga rufe kai saboda don gudun bushewa da ɗaukar ƙura.

1 Comment

1 Comment

  1. Pingback: Yadda dusar ƙanƙara ta kashe mutane 17 a Japan | Neptune Prime Hausa

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Ado da kwalliya

Kwalliyar bikin Sallah ga mata

Published

on

Assalamu alaikum ’yan uwana mata. Kasancewar an fara bukukuwan Babbar Sallah ya sa na yi wannan rubutu domin taimaka wa waɗanda za su caba kwalliya da Sallar.

Saboda yadda masu sana’ar kwalliyar fuska suke cika kuɗi, yana da kyau mata su koyi yadda za su yi kwalliya da kansu, ba tare da sun kashe ko sisi ba, kuma yadda ko da bayan Sallar za su iya yin irin wannan kwalliya domin burge mazansu a kullum.

Ya kamata fitar da za a yi a bikin Sallah ta fi ta koyaushe kyau.

Kayan kwalliyar da ake bukata:

Gazal launin baki da mai ruwan kasa

‘Eye shadow’

Hoda

‘Mascara’

Jan jambaki ( shi ne ake yayi yanzu)

Fandesho (foundation)

Hodar ‘Blush’

Ma’askar gira (tweezers) ka’idoji

Kafin a fara komai, za a wanke fuska da sabulu mara karfi.

A dauko ma’askar gira (tweezer) ki sa a saman girar ki yi tsari mai kyau.

Sai a jira fuskar ta bushe. Bayan fuskar ta bushe, sai a shafa mai kadan a fuskar musamman in fatar mai gausti ce. In ko mai laushi ce, to ba sai kin shafa mai ba.

A shafa hodar fandesho mai launin fata. Sannan a bar ta kamar minti uku. Sai a samu hoda mai kama da launin fatar a shafa a fuska har wuya Kwalliyar bikin Sallah da kunnuwa. Saboda kada launin fuskarki ya bambanta da na wuya.

A samu gazal musamman ma launin ruwan ƙasa (dark brown) sai a zana a girar da aka aske.

“Eye shadow” launin kayan da za ki sa sai a shafa kamar launi biyu a kan fatar idon.

Kwalli: A shafa a ido sannan maskara (mascara) launin shuɗi (blue) ko baki a gashin ido, ana taje shi.

Hodar ‘blush’: A shafa ita ma daidai da launin fatar fuska.

Jambaki: A shafa a lebba. Bayan an yi hakan, sai a sake samun gazal mai launin kasa a bi leɓɓan bakin da shi. Bayan an gama waɗannan abubuwa, za a ga fuskar ta canza sosai.

Continue Reading

Ado da kwalliya

Yadda za a magance fitowar gemu a fuskar mace

Published

on

Gemu ga ’ya mace  na ɗaya daga cikin abubuwan da ke bata fuska da kuma kwalliyarta.

Domin yana ɓata mata adonta. Sai a ga duk hoda da fandesho da aka sa ba sa kawar da hakan. Don haka ne a yau na kawo muku hanya mafi sauƙi wadda za a bi domin magance fitar gemu a fuskar ‘ya mace.

· Za a iya rabuwa da gemun idan an yi amfani da man cire gashi a jiki kamar (hair remobal cream). Sannan a samu auduga a jika da ruwa a goge wajen da aka cire gemun.

·Kurkum na ƙara taimakawa bayan an cire gashin wajen sai a shafa shi domin kada ya nuna alamar cire gashi daga inda gemun ya fito.

KU KUMA KARANTA: Na fara sana’a ne don na dogara da kaina – Zainab Aqeela Katsina

·Yana da kyau a kwaɓa kurkum da zuma sannan a shafa a fuska kafin a kwanta barci. Yin haka na kare fuska daga sake fitowar wani gashin.

·Amfani da nikakken karas da nono ko madara na ƙara gyara inda gashin ya fito.

Domin rabuwa da irin wannan matsalar ta hanyar sauki, shawara ita ce kada a yi amfani da wani man kanti ko wani sabulu.

A yi amfani da waɗannan bayanan da na bayar don samun biyan buƙata.

Continue Reading

Ado da kwalliya

Magdelene, macen da tafi kowa yawan robobin ciko a duniya

Published

on

Daga Fatima Monja, Abuja

Mary Magdelene mai aikin zanece da ta kasance komai na jikinta ciko ne da roba. Da farko ta fara zuwa a mata filastik tiyata (plastic surgery) tana ‘yar shekara 21 domin tana so tafi kowacce mace girman mama a duniya.

Sanda akayi mata cikon mama

Shikuma wannan aikin filastic tiyatan (plastic surgery) yana da jaraba (addiction) inji masu yi. Sunce “in kaje aka ƙara maka wani waje to sai ka koma domin a ƙara tado komaɗa da ciko.

Bayan cikon mama, dana mazauna, dana leɓe

Magdelene ta koma a karo na biyu domin a ƙara mata mazaunenta, bayan wasu lokuta mazaunen Magdelene da yai ma jikinta nauyi yakai robobin da aka mata ciko da su wani wajen ya fashe har ma yana fidda ruwa.

Duk da haka Magdelene bata daddara ba ta koma domin a kara mata girman laɓɓanta, da hanci da kuma girar ta. Ga waɗanda basu sani ba mu ‘yan Afrika da muke da manyan laɓɓa muke ganin kaman sunyi girma to su turawa har kuɗi suke zuwa su bada domin a cusa musu robot don ya ƙara girma.

Kafin Magdalene ta fara plastic surgery

Girma da yawan robbing ciko jikin Magdelene ya kai seda wani lokaci aka hanata shiga jirgi domin suna tunanin mutum ce ko mutum mutumin robace.

Sai dai abin dariya da ya faru da Magdelene bayan ƙara mata girman labba, sai ya kasance bakinta baya rufuwa.

Gani ga wane ya ishi wane tsoron Allah.

Continue Reading

GOCOP ACCREDITED MEMBER

You May Like