‘Yan sanda a Imo, sun kama sufeto wanda ya ci zarafin matashi

Rundunar ‘yan sandan jihar Imo ta ce ta kama wani sufeto na ‘yan sanda, wanda ya ci zarafin wani matashi a wani faifan bidiyo.

A wata sanarwa da mai magana da yawun rundunar, ASP Henry Okoye ya fitar a ranar Laraba, kwamishinan ‘yan sandan jihar, Mohammed Barde, ya yi Allah wadai da rashin ɗa’a na ‘yan sandan.

“Hukumar ta yi tir da wannan mummunan aiki gabaɗaya saboda ya saɓawa ƙa’idojin ƙwararru da ƙa’idojin rundunar.

“Rundunar ‘yan sandan Najeriya ƙungiya ce mai ɗa’a kuma ba za ta taɓa amincewa da rashin ɗa’a na jami’in da aka gani a bidiyon ba.

Mista Okoye ya ce “CP ya umurci tawagarsa da ta yi bincike tare da gano jami’in don ɗaukar matakin ladabtarwa.”

KU KUMA KARANTA: Ƴan sanda sun tarwatsa ƙungiyar ‘yan fashi a Jigawa

Kakakin ‘yan sandan wanda bai bayyana sunan sufeton ‘yan sandan ba, ya ce an gano ma’aikatan tare da kama su.

Ya ƙara da cewa, “An gano babban sufeton da ya ƙi amincewa kuma a halin yanzu yana kan shari’ar ɗaki bisa tsari bayan haka za a ɗauki matakin ladabtarwa a kansa,” in ji shi.

Ku tuna cewa wani faifan bidiyo mai ɗauke da taken: ‘Yan sandan Najeriya ba za su taɓa zama amininka ba musamman waɗanda ke Owerri’ ya yaɗu a shafukan sada zumunta.

Bidiyon ya nuna ɗan sandan da ake zargin ya cire hular wani matashi da ƙarfin tsiya, kuma ya yi masa mari a fuska.

Lamarin da ya faru a Owerri, babban birnin jihar, ya haifar da martani inda da yawa suka yi Allah wadai da wannan ta’asa da aka yi wa wanda abin ya shafa.


Comments

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *