Connect with us

2023 Hajji

NAHCON ta sanar da kuɗin aikin Hajjin bana

Published

on

Hukumar kula da aikin Hajji ta Nijeriya (NAHCON), ta sanar da farashin jigilar maniyyata aikin hajjin wannan shekarar ta 2023 zuwa ƙasar Saudiyya.

Shugaban Hukumar NAHCON ɗin, Zikrullah Hassan, ne ya sanar da sabon farashin kuɗin a lokacin da yake zantawa da manema labarai a ranar Juma’a a Abuja Ya ce kuɗin na bana bai zama bai ɗaya ba, kamar da, inda ya ce farashin ya bambanta da jihohi.

KU KUMA KARANTA: A watan Disamba Hukumar Alhazai zata fitar da adadin mutanen da za suyi aikin Hajjin 2023 a Najeriya

A cewarsa, dukkan mahajjacin da zai fito daga Maiduguri da Yola zai biya Naira miliyan biyu da dubu ɗari takwas da casa’in.

Mallam Hassan, ya ce mahajjatan da suka fito daga wasu jihohin Arewa za su biya Naira miliyan 2,919,000. Ga Jihohin Kudu maso Gabas da Kudu-maso-Kudu ban da Kuros Riba, maniyyatan da ke da niyyar biyan kuɗin aikin Hajji na Naira 2,968,000.

“Cross River yana da mafi ƙarancin farashi. Alhazan Kuros Riba masu niyyar zuwa Hajji za su biya Naira 2,943,000,” in ji shugaban.

Yayin da maniyyatan jihohin Ekiti da Ondo za su biya Naira miliyan biyu da dubu dari takwas da tamanin da takwas, yayin da maniyyatan jihohin Legas, Ogun da Oyo za su biya Naira miliyan 2,993,000 kowannensu.

Shugaban hukumar ta NAHCON ya ƙara da cewa ranar 24 ga watan Afrilu ne wa’adin kammala aikin Hajji, inda ya jaddada cewa ba za a samu ƙarin ranakun da za a yi ba.

2 Comments

2 Comments

  1. Pingback: Dalilin da ya sa muka bambanta farashin Hajjin bana – NAHCON | Neptune Prime Hausa

  2. Pingback: Buhari ya isa birnin Madina don gudanar da umara da ziyarar aiki | Neptune Prime Hausa

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

2023 Hajji

Hajj 2023: Hukumar NAHCON ta kammala jigilar maniyyatan Najeriya

Published

on

Hukumar alhazai ta ƙasa (NAHCON) ta kammala jigilar maniyyatan Najeriya da suka fito daga jihar Kaduna guda 298 ɗaya daga jihar Bauchi da jami’an hukumar 16.

Shugaban Hukumar (NAHCON), Zikrullah Hassan ne ya bayyana haka a wata sanarwa da mataimakin daraktan yaɗa labarai na hukumar, Mousa Ubandawaki, ya fitar a ranar Litinin.

Hassan, a lokacin da yake jawabi ga alhazan Najeriya na ƙarshe a filin tashi da sauƙar jiragen sama na Sarki Abdulaziz da ke Jeddah, Saudi Arabiya, ya ce an kammala jigilar maniyyatan na Najeriya na zuwa ne kwanaki huɗu gabanin wa’adin da hukumar ta ƙayyade.

KU KUMA KARANTA: Za mu nemi ƙarin kujerun hajji a shekara mai zuwa – NAHCON

Shugaban ya ƙara da cewa tun da farko an sanya ranar 3 ga watan Agusta a matsayin ranar ƙarshe ta aiki, amma da ƙarin jirgin Max Air da Flynas suka yi ya taimaka wajen rage tashin hankali da kuma ƙara tsawon lokacin aikin.

A cewarsa, aikin jirgin na 183 ya kawo ƙarshen aikin hajjin shekarar 2023.

Hassan ya ci gaba da cewa: “Jirgin na yau ya kawo ƙarshen jigilar maniyyatan Najeriya tare da jigilar alhazan Kaduna 298 da alhazan jihar Bauchi ɗaya da jami’ai 16 na kamfanin jirgin Azman.

“Kashi na biyu na aikin wanda aka fara a ranar 4 ga watan Yuli, bayan kammala ayyukan Hajji tare da jigilar alhazan jihar Sokoto da Flynas ya yi ya kasance mai cike da ƙalubale da kuma jin daɗi.

“Wannan ya ƙara da cewa rashin samar da gurbi ga masu jigilar kayayyaki na Najeriya da Hukumar Kula da Sufurin Jiragen Sama ta Saudiyya (GACA) ta yi.

“Amma, bayan warware matsalar da ta biyo bayan shigar da jakadan Najeriya a Saudiyya ya yi, abin ya kasance cikin kwanciyar hankali.”

Ya yabawa ‘yan Najeriya bisa gagarumin goyon bayan da suka baiwa hukumar a lokacin aikin hajjin da aka kammala.

Hassan ya amince da taimakon shugaban ƙasa Bola Tinubu da mataimakin shugaban ƙasa, Kashim Shettima kan nasarar gudanar da aikin Hajjin 2023.

Shugaban ya ce shiga tsakani da Shettima ya yi ne ya baiwa hukumar damar miƙa kuɗaɗen ta da suka maƙale zuwa ƙasar Saudiyya sannan kuma ya jawo hankalin hukumar kula da zirga-zirgar jiragen sama ta GACA da ta ƙara ware wa kamfanonin jiragen sama na Najeriya gurbi.

“Ina so in bayyana matuƙar godiya da godiya ga gwamnatin Najeriya, musamman shugaban ƙasa da mataimakin shugaban ƙasa kan sa baki da goyon bayan da suka yi a lokacin gudanar da wannan aiki.

“Tallafinsu mai ƙima da gaske ya ba da gudummawa ba tare da wani lokaci ba don cimma nasarar yau,” in ji shi.

Continue Reading

2023 Hajji

Kamfanin dakon kaya ya gargaɗi maniyyata da su guji sayan abubuwan da aka haramta

Published

on

Shugaban Kamfanin Sokodeke Cargo Travels and Tour Ltd., Ibrahim Mohammad, ya gargaɗi maniyyatan Najeriya da su guji saye da sanya haramtattun kayayyaki a cikin jakukkunan da aka amince da su.

Mohammed ya yi wannan ƙiran ne a wata tattaunawa da ya yi da Kamfanin Dillancin Labaran Najeriya a filin jirgin sama na Sarki Abdulaziz da ke Jeddah na ƙasar Saudiyya ranar Asabar.

Shugaban, wanda ya gargaɗi alhazai kan ɗaukar kayayyakin da ba za su yi girma ba ta hanyar tantancewa a filin jirgin sama, ya tunatar da su cewa aikin hajji ba bikin baje koli ba ne, amma ɗaya daga cikin rukunan Musulunci guda biyar.

KU KUMA KARANTA: Za mu nemi ƙarin kujerun hajji a shekara mai zuwa – NAHCON

Ya kuma jaddada buƙatar dukkan masu ruwa da tsaki a aikin hajji a Najeriya da su ƙara himma wajen ilmantar da alhazai da wayar da kan alhazai domin tabbatar da sun mutunta kayyakin da aka amince da su, da kaucewa wuce gona da iri da kuma abubuwan da aka haramta.

“Muna buƙatar mu inganta saboda na lura da ƙalubale da dama da ke tasowa daga auna kayan alhazai.

Yawancinsu har yanzu suna sayen kayayyakin da aka haramta kamar keke da ma ruwan Zam Zam suna sakawa a cikin kayansu.

“Don haka ina ganin wasu daga cikin ƙungiyoyin da ke da alhakin ilmantar da alhazai da wayar da kan alhazai akwai buƙatar su tashi tsaye domin duk mun san da ƙyar gwamnatin Saudiya ke yankewa.

“Waɗannan wasu daga cikin batutuwan da za su kasance wani ɓangare na tattaunawarmu da masu ruwa da tsaki a aikin hajji a lokacin da muka dawo Najeriya,” in ji shi.

Ya bayyana cewa hukumar alhazai ta ƙasa NAHCON, ta ba da izini ga Sokodeke Cargo Travels don taimaka wa alhazan Najeriyar domin isar da kayan da suka wuce gona da iri kan Najeriya.

Shugaban wanda ya jaddada ƙudirin kamfanin na ganin an gaggauta kai kayan alhazai, ya ce wasu kwastomominsu sun fara karɓar kayansu daga aikin hajjin bana.

“Yayin da nake magana da ku a yanzu, zan iya gaya muku bisa hukuma cewa wasu kwastomominmu a Najeriya sun riga sun karɓi kayansu tsawon kwanaki huɗu zuwa biyar.

“Idan muka samu kamar tan biyar ba mu jira. Wasu suna iya tafiya ta ruwa amma namu sa’o’i bakwai ne a kowace rana kuma kayanmu suna cikin Najeriya.

“Wannan shekarar ba ita ce karo na farko ko na biyu ba a wannan aiki. Bayan hutu saboda cutar ta COVID-19, wannan shi ne lokacin da muke sake bayyana kan wannan aikin.”

Continue Reading

2023 Hajji

Rukunin farko na Alhazan jihar yobe za su dawo gida Najeriya

Published

on

Daga Ibraheem El-Tafseer

A daren yau Talata, rukunin farko na mahajjatan jihar Yobe za su nufi jidda domin fara dawowa da su gida Najeriya. Kamar yadda ɗaya daga cikin mahajhatan wanda yana can ƙasar Saudiyya, Alhaji Muhammad Musa Kawuwale ya shaida wa wakilinmu.

Tun bayan sanarwa da ofishin hukumar Alhazan jihar Yobe ta fitar wadda ofishinta da ke birnin Makkah, ta sanar da alhazan cewa, kowane Alhaji ya fito da jakarsa wadda za ta ɗauki nauyin kaya kimanin kilo 32 a daren jiya.

Wadda za’a gwada kuma a tantance nauyin a hukumance kamar yadda hukumomin Saudiyya suka bayyana. Sannan sun ce da yammacin yau Talata kowane Alhaji ya yi ɗawafin ban kwana bayan Sallar La’asar.

KU KUMA KARANTA: Za mu nemi ƙarin kujerun hajji a shekara mai zuwa – NAHCON

Insha Allah yau da misalin ƙarfe 5:00pm na yamma za’a kwashesu a kai su Jiddah domin dawowa gida Najeriya bayan kwashe a ƙalla kwanaki 42 a ƙasa mai tsarki.

Muna roƙon Allah ya dawo dasu cikin iyalansu lafiya.
Allah ya sa sun yi aikin Hajji karɓaɓɓe.

Continue Reading

GOCOP ACCREDITED MEMBER

You May Like