Musabaqa ta ƙasa da ƙasa: Najeriya ta tsallake zuwa mataki na ƙarshe

Mahalarta Musabaqa ‘yan Najeriya a gasar haddar Alƙur’ani mai girma ta Sarki Abdulaziz, karo na 42 da ke gudana a birnin Makka na ƙasar Saudiyya, sun samu tikitin shiga gasar cin kofin duniya na shekara-shekara.

Baba Sayinna Goni

Baba Sayinna Goni Mukhtar da Musa Ahmad Musa ‘yan jihar Borno ne suka fafata a rukuni na biyu da na uku a gasar. An gudanar da matakin share fage ne a tsakanin ranakun Asabar da Lahadi a otal din da ake ajiye dukkan mahalarta taron, kuma waɗanda suka yi nasara ne kawai za su kai ga matakin ƙarshe, wanda za a gudanar da cikakken hasken jama’a a harabar Masallacin Harami daga ranar Litinin.

Musa Ahmad Musa

An zabo mahalarta gasar daga ƙasashen musulmi na duniya da kuma wakilan al’ummomin musulmi a ƙasashe marasa rinjaye.

Gasar kasa da kasa, wacce ke dawowa bayan dakatarwar shekaru biyu sakamakon cutar ta Covid-19, ta yi alƙawarin yin farin ciki tare da gabatar da nau’in Qira’at (yanzu rukuni na farko) da kuma sake duba kyaututtukan kuɗi da za a ci.

Abubuwan da suka fi ɗaukar hankali a gasar ta bana sun haɗa da ziyartar muhimman wuraren ibada a Makka da Madina. Za a kammala gasar ne a ranar 21 ga watan Satumba tare da bayyana waɗanda suka yi nasara da kuma raba kyaututtuka. Jaridar The Daily Reality ta rawaito daga ƙasar Saudiyya.


Comments

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *