A halin yanzu dai masana’antar shirya fina-finan Hausa ta Kannywood a Arewacin Najeriya na cikin jimamin rashin ɗaya daga cikin ma’abotanta.
Allah ya yi wa Aminu Mahmud rasuwa, wanda aka fi sani da Kawu Mala saboda rawar da ya taka a cikin shirin nan na gidan talabijin mai suna ‘Daɗin Kowa,’ wanda ake haskawa a tashar Arewa24.
Jarumin ya yi fama da ciwon zuciya da ya daɗe da ita, a ranar Lahadi da daddare Allah ya masa rasuwa. Alhaji Mala ya kwashe sama da shekaru ashirin yana sana’a, Mala ya samu karɓuwa sosai ta yadda ya taka rawar gani a cikin shirin Daɗin Kowa.
Mala ya rasu, ya bar matarsa ɗaya da ‘ya’ya sama da 10.
KU KUMA KARANTA: Tinubu ya aike da ta’aziyar mutuwar uban ƙasa, dattijo Musa Musawa
A safiyar ranar Litinin ne aka yi jana’izarsa a maƙabartar Haye da ke ƙaramar hukumar Nasarawa a Jihar Kano, kamar yadda addinin Musulunci ya tanada.
Murtala Karabiti, ɗaya daga cikin takwarorinsa na riƙo, ya bayyana matuƙar alhininsa game da rasuwar Mala, yana mai bayyana ta a matsayin rashi da ba za a iya maye gurbinsa da shi ba da ya bar wani gagarumin gurbi a harkar.
Karabiti ya ƙara jaddada matsayin Mala da irin jajircewarsa na ci gaban harkar fim a Arewacin Najeriya.
“Likita,” kamar yadda ’yan uwansa suka ƙira Mala da farin ciki, a duk duniya ana ɗaukarsa a matsayin aboki da ɗan’uwa.
Da yake ya san shi fiye da shekaru 20, Karabiti ya ba da shaida na kyawawan halin da Mala yake da shi, yana mai cewa bai taɓa jin wani mummunan labari game da shi ba.
Karabiti ya ƙara da cewa a yayin da masana’antar ke juyayin rasuwarsa, ya zama wajibi a gare mu da mu yi addu’ar Allah ya jikansa.
[…] Source link […]
[…] KU KUMA KARANTA: Yadda mutuwar Alhaji Mala na shirin ‘Daɗin Kowa’ ta jijjiga Kannywood […]
[…] KU KUMA KARANTA: Yadda mutuwar Alhaji Mala na shirin ‘Daɗin Kowa’ ta jijjiga Kannywood […]
[…] KU KUMA KARANTA: Yadda mutuwar Alhaji Mala na shirin ‘Daɗin Kowa’ ta jijjiga Kannywood […]