Wata gidauniya ta tallafawa marayu 170 a Bauchi

Wata ƙungiya mai zaman kanta mai suna ‘We Care Foundation’ ta bayar da kyautar kayayyakin koyo da kuɗi ga marayu da ƙananan yara 170 marasa galihu a ƙaramar hukumar Toro da ke jihar Bauchi.

Shugabar ƙungiyar mai zaman kanta wacce ta haɗa da kwamishiniyar ilimi ta jihar Bauchi, Dakta Jamila Muhammad Ɗahiru, ta bayyana cewa sun ɗauki wannan mataki ne da nufin ƙara ƙaimi ga ƙoƙarin gwamnatin jihar a fannin ilimi ta hanyar sanya yaran da suka daina karatu da kuma waɗanda ba sa zuwa makaranta su koma makaranta.

A cewarta, gidauniyar ta lura da yawan yaran da ba sa zuwa makaranta a jihar, wanda a matsayina na falsafa, ya dace in shigo in ba da gudunmawata wajen rage adadin da kuma inganta alƙaluman shiga makarantun jihar.

Jamila Dahiru wanda ta samu wakilcin Sa’ad Mohammed Ɗahiru a yayin ƙaddamar da rabon kayayyakin a ƙauyen Nabardo da ke ƙaramar hukumar Toro, Jamila Dahiru ta bayyana cewa shirin na ɗaukar nauyin yara marayu da marasa galihu sama da 200 a ƙananan hukumomi bakwai da aka tantance waɗanda suka fi yawa yaran da ba su zuwa makaranta don tallafa musu don ci gaba da karatunsu har zuwa kammala karatunsu aƙalla a matakin farko da na gaba.

KU KUMA KARANTA: Pantami ya yi ƙira da a tallafawa talakawan Najeriya, don rage musu raɗaɗi

Ta bayyana cewa an zaɓo waɗanda suka amfana 170 tare da yara 10 kowane daga Unguwa Goma sha Bakwai a ƙaramar hukumar domin cin gajiyar shirin makarantar Foundation.

Dakta Jamila Ɗahiru ta ci gaba da bayyana cewar gidauniyar za ta tabbatar da sanya ido sosai a kan yaran a lokacin ɗaukarsu, riƙe su da kuma gudanar da ayyukansu, inda ta ƙara da cewa za a miƙa aikin ga dukkan sauran ƙananan hukumomin jihar domin sauran yaran su amfana.

Yayin da yake ƙira ga sauran masu hannu da shuni da su shigo, Kwamishinan ya yi ƙira ga iyaye da su yaba wa wannan ƙoƙarin ta hanyar kula da yaran da kuma tabbatar da tura su makarantu a lokacin darussa domin cin gajiyar wannan gagarumin ci gaba.

A cewarta, “Ina kuma shawarci al’umma gaba ɗaya da su mai da hankali wajen tura ‘ya’yanmu makaranta, masu tsara manufofi su tabbatar da cewa suna kawo tsare-tsare da za su taimaka wa yaranmu su koma makaranta.”


Comments

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *