Man United ta kammala cinikin ɗan wasan tsakiya na Chelsea Mason Mount

0
363

Ɗan wasan tsakiya na ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Chelsea dake Ingila, Mason Mount ya koma Manchester United da buga tamola.

Manchester United ta sanar da ɗaukar Mason Mount daga Chelsea. A cewar kasuwar wasannin ƙwallon ƙafa, Red Devils za ta biya €64m+ €6m ga Blues. Ya sa hanu na kwangila har zuwa Yuni 2028, tare da zaɓi na ƙarin shekara.

Erik ten Hag ya sanya hannu na farko tare da sayen Mason Mount, tun bayan zuwan sa Manchester united ɗin.

Mason Mount zai ɗauki lambar riga, lamba 7 a Manchester United. Ya sanya rigar ga ƙungiyar matasan Chelsea.

KU KUMA KARANTA: An dakatar da ‘yar tseren Najeriya Nwokocha daga wasanni kan amfani da haramtattun ƙwayoyi

Ten Hag ya yi hangen nesa sosai wajen sayan ɗan wasan tsakiya. Mount zai kawo ci gaba ga kulob ɗin da kuma bayyana muhimmiyar rawar da zai taka Manchester.

Ɗan wasan ya rattaɓa hannu kan kwantiragin shekaru biyar akan fam 250,000 duk mako, inda zai ci gaba da zama a Old Trafford har zuwa 2028, tare da zaɓin ƙara shekara.

Manchester United za ta biya fam miliyan 55 da kuma yuwuwar £5m a matsayin ƙarin kuɗin sayen ɗan wasan na Ingila, wanda suke ganin yanzu ya shiga manyan shekarunsa yana da shekara 24.

Majiyar ‘Mail Sport’ ta ce Mount ya yi daidai da irin ƙwaƙƙwaran ɗan wasan tsakiya da koci Erik ten Hag ke nema, wanda ke da hannu sosai a harkar cinikin. Tuni ɗan ƙasar Holland ɗin ya baiwa Mount hangen nesa kan yadda zai dace da ƙungiyar a kakar wasa mai zuwa.

Mount ya sanya riga mai lamba 19 a lokacin da yake Chelsea, inda aka ba shi kyautar Gwarzon ɗan wasa na shekarar 2020-21 da 2021-22, kuma ya taimaka musu wajen samun nasarar cin kofin zakarun Turai a 2021.

Bayan sanya hannu kan yarjejeniyar da sabon kulob ɗinsa, Mount ya ce: ‘Ba abu ne mai sauƙi ba, barin kulob ɗin da ka taso a ciki, amma Manchester United za ta ba da sabon ƙalubale mai ban sha’awa a mataki na gaba na rayuwata.

“Bayan na fafata da su, na san irin ƙarfin ‘yan wasan da nake shiga, kuma ba zan iya jira in kasance cikin ƙungiyar da ke ƙoƙarin lashe manyan kofuna ba.

‘Kowa na iya ganin cewa kulob ɗin ya taka babban mataki a ƙarƙashin Erik ten Hag. Bayan na sadu da manajan kuma na tattauna shirye-shiryensa, ba zan iya jin daɗin lokutan da ke gaba ba, kuma a shirye nake don yin aiki tuƙuru a nan.

‘Ni mai tsananin buri ne; Na san yadda abin mamaki yake ji don lashe manyan kofuna da abin da ake buƙata don yin shi. Zan sake ba da komai don ganin hakan a Manchester United.’

Leave a Reply