Connect with us

Labarai

Gidauniyar ba da zakka a Legas ta ba da tallafin karatu ga marayu 22 a Zamfara

Published

on

Wata ƙungiya mai zaman kanta da ke Legas mai suna “Zakka da Sadaqat Foundation” a ranar Litinin ta bayar da tallafin karatu ga marayu da marasa galihu 22 a jihar Zamfara.

Kamfanin Dillancin Labarai na Najeriya ya ruwaito cewa gidauniyar ta zaɓo waɗanda suka ci gajiyar tallafin daga makarantu daban-daban a faɗin jihar.

Babban daraktan gidauniyar, Sulaiman Olagunju, a lokacin da yake gabatar da kuɗaɗen makaranta a cikin tsabar kuɗi ga waɗanda suka ci gajiyar shirin a Gusau, ya ce sun ɗauki wannan mataki ne domin ƙarfafa gwiwar ɗalibai musulmi wajen samun ilimi mai inganci.

KU KUMA KARANTA: Uwargidan shugaban ƙasa ta bayar da tallafin kuɗi ga waɗanda ambaliyar ruwa ta shafa a Abuja

Mista Olagunju, wanda babban akawun gidauniyar, Yusuf Adelakun ya wakilta, ya ce an yi hakan ne don tabbatar da cewa yara marasa galihu sun samu ilimin yammaci da na addinin Musulunci domin samun ingantacciyar al’umma a nan gaba.

“Wannan yana ɗaya daga cikin manyan ayyukan da wannan gidauniya ta ke yi na tabbatar da marayu da sauran yara marasa galihu sun samu damar samun ilimin boko.

“An kafa wannan gidauniya ne sama da shekaru 20 da suka gabata a Legas daga Zakka da ƙarfafawa daga masu hannu da shuni, kuma an yi mata rijista da Hukumar Harkokin Kasuwanci (RC 21237) a shekarar 2002.

“Manufarmu ta farko ita ce isar da ingantacciyar tantance zakka, tarawa da rarraba ayyuka ga masu zaman kansu da na jama’a da kuma ƙungiyoyin kamfanoni.

“Muna bayar da agajin gaggawa ga gidajen yari, gidajen yari, gidajen marayu da zawarawa da sauransu. “Mun damu matuƙa game da karatun ɗalibai musulmi, musamman marayu da yara marasa galihu.

“A ƙarƙashin wannan tsarin bayar da tallafin karatu, muna biyan kuɗin makarantar ɗalibai, muna kuma bayar da tallafin bincike,” Mista Olagunju ya bayyana.

Babban daraktan ya yi ƙira ga waɗanda suka ci gajiyar shirin da su maida hankali kan karatunsu a matakai daban-daban domin su zama jakadu nagari a cikin al’umma.

Ya kuma yi ƙira ga masu hannu da shuni a ƙasar nan da su riƙa taimakawa marasa galihu domin a samu zaman lafiya da kwanciyar hankali a tsakanin al’umma.

1 Comment

1 Comment

  1. Pingback: Gwamnatin Borno ta amince da tallafin karatu na musamman ga ɗaliban aikin jinya da ungozoma | Neptune Prime Hausa

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Al'ajabi

Wani sabon gini mai hawa 2 ya rushe a Legas

Published

on

Wani sabon gini mai hawa 2 ya rushe a Legas

Wani sabon gini mai hawa 2 ya rushe a Legas

Wani sabon bene mai hawa biyu a Jihar Legas, ya rushe yayin da ake tsaka da mamakon ruwan sama wanda ya haddasa ambaliya a wasu sassan jihar.

Ginin ya rushe ne a lamba 12 da ke yankin Cameroun kusa da Ewenla a Mushin.

Hukumar Bayar da Agajin Gaggawa ta jihar (LASEMA), ta bayyana cewar bayan isar jami’anta wajen da lamarin ya faru, ta gano wani sabon gini mai hawa biyu ya rushe.

An ceto mutum bakwai; mata uku da maza huɗu, tuni aka kai su asibiti domin duba lafiyarsu.

KU KUMA KARANTA: Wani bene mai hawa 4 ya rufta da mutane a Abuja

Ya zuwa yanzu dai hukumar, ta ce babu wanda ya mutu a dalilin rushewar ginin.

Babban sakataren LASEMA, Dokta Olufemi Damilola Oke-Osanyintolu, ya ce ana ci gaba da gudanar aikin ceto don tabbatar da babu wanda ya maƙale a baraguzai.

Continue Reading

Labarai

Wani jami’in EFCC ya hallaka kansa a Abuja

Published

on

Wani jami’in EFCC ya hallaka kansa a Abuja

Wani jami’in EFCC ya hallaka kansa a Abuja

Rahotanni sun bayyana cewar wani jami’in Hukumar Yaƙi da Masu Yi Wa Tattalin Arziƙin Ƙasa Zagon Ƙasa (EFCC), ya hallaka kansa har lahira a Abuja.

An tsinci gawar marigayin ne a gidansa da ke babban birnin tarayya.

Marigayin, wanda ba a bayyana sunansa ba, an ce ya kasance ɗaya daga cikin waɗanda suka yi kwas na 5 a makarantar horas da masu yi wa ƙasa hidima ta hukumar yaƙi da cin hanci da rashawa.

An ruwaito cewar yana da ƙwazo da himma a wajen gudanar da ayyukansa.

Wata majiya ta ce jami’in ya jima yana fama da baƙin ciki da matsalolin rayuwa kafin mutuwarsa.

Kakakin EFCC, Dele Oyewale, ya shaida wa manema labarai cewa hukumar za ta binciki musababbin da ya sanya ya kashe kansa, kuma hukumar za ta taimaka wa iyalansa.

Oyewale, ya ƙara da cewa hukumar za ta binciki wasu abubuwa da suka haɗa da matsalar taɓin hankali da kuma matsalolin iyali waɗanda ka iya sanya ma’aikacin kashe kansa.

KU KUMA KARANTA: Ana zargin wani jami’in kwastam ya kashe kansa a Abuja

Sai dai ya ce hukumar ba za ta fitar da wata sanarwa ko kuma bayyana sunan jami’in ba, har sai an kammala bincike.

Continue Reading

Labarai

NAFDAC ta rufe shaguna 100 A Enugu

Published

on

NAFDAC ta rufe shaguna 100 A Enugu

NAFDAC ta rufe shaguna 100 A Enugu

Hukumar Kula da Ingancin Abinci da Magunguna ta Ƙasa (NAFDAC), ta rufe shaguna kusan 100 a babbar kasuwar Ogbete ta Jihar Enugu, bisa zargin sayar da wasu abubuwan sha na jabu.

Daraktan NAFDAC, Martins Iluyomade a yankin Kudu maso Gabas, ya ce hukumar ta ɗauki matakin ne bayan wani samame da ta kai a ranar Litinin.

A yayin samamen jami’an hukumar NAFDAC, sun cafke wata babbar mota ɗauke da kayayyakin maye tare da cafke wasu ‘yan kasuwa huɗu da ake zargi da hannu wajen sayar da jabun abubuwan sha.

Iluyomade, wanda masanin haɗa magunguna ne, ya nanata cewa matakin ya zama dole domin kare masu amfani da ire-iren kayayyakin .

Ya ce waɗanda ake zargin a halin yanzu ana kan bincikensu kuma za su fuskanci tuhuma a gaban kotu bayan kammala binciken.

KU KUMA KARANTA: NAFDAC ta haramta amfani da maganin tari na yara na kamfanin J&J

Har wa yau, ya nanata ƙudurin NAFDAC na kawar da kayayyaki marasa inganci, da jabun abubuwan ci da sha, da gurɓatattun kayayyaki a kasuwa.

Ya ƙara da cewa, an gudanar da binciken ne tare da haɗin gwiwar hukumomin tsaro.

A gefe guda kuma, ya bayyana muhimmancin aikin hukumar na tabbatar da lafiyar al’umma.

Continue Reading

GOCOP ACCREDITED MEMBER

You May Like