Bayan shekaru 30 ba tare da hulɗa da mutane ba, mutumin da ya fi kowa kaɗaici a duniya ya mutu

0
371

Daga Fatima GIMBA, Abuja

Mutumin da ya fi kowa kaɗaici a duniya, wanda aka fi sani da The Man of the Hole, ya mutu a Brazil bayan ya guje wa hulɗa da mutane kusan shekaru 30.

Rahotanni sun ce mutumin da ba a bayyana sunansa ba shi ne mutum na karshe da ya tsira daga kabilar Amazon a Brazil.

Gidauniyar Indiya ta Brazil (FUNAI), wacce ta sanar da rasuwar ɗan kabilar ta ce: “(FUNAI) ta sanar da, tare da matukar nadama, mutuwar ’yan asalin da aka fi sani da ‘Tanaru Indian’ ko kuma ‘Hole Indian,’ waɗanda ke zaune a keɓe na son rai kuma aka sa ido a kai. kuma Funai ta ba shi kariya ta Ƙungiyar Kare Muhalli, Guaporé, a Jihar Rondônia, kimanin shekaru 26 da suka wuce. Mutumin ɗan asalin, shi ne kaɗai wanda ya tsira daga cikin al’ummarsa, wanda ba a san ƙabila ba.” Hukumar ta bayyana haka ne a cikin wata sanarwa da ta fitar.

FUNAI ta ruwaito cewa an gano gawar mutumin a cikin bukka a ranar Talatar da ta gabata daga hannun jami’an da ke da alhakin sanya ido kan yankin ‘yan asalin yankin Tanaru mai nisa a jihar Rondônia a yammacin Amazon na Brazil, inda ya kasance a cikin “keɓe na son rai.”

Mutumin da ake kyautata zaton yana da shekaru kusan 60 a duniya an yi masa laƙabi da “Mutumin Rami” saboda halinsa na tona manyan ramuka masu zurfi don kama dabbobi da boyesu.

Babu alamun tashin hankali ko gwagwarmaya, kuma da alama ya mutu ne saboda dalilai na halitta.

Rundunar ‘yan sandan tarayyar Brazil za ta gudanar da bincike a kan gawar mutumin tare da fitar da rahoto kan sakamakon binciken.

A cewar wata kungiya mai zaman kanta ta Survival International, “Man of the Hole” shi ne kaɗai mazauni a yankin Tanaru, wanda ta bayyana a matsayin “wani karamin tsibiri na gandun daji a cikin tekun manyan wuraren kiwon shanu.”

Ƙungiyar ta ce an kashe sauran ‘yan ƙabilar ne a wasu hare-hare da ake zargin makiyaya masu kishin ƙasa ne suka kai tun a shekarun 1970, inda aka kashe mutane shida na ƙarshe a shekarar 1995.

“Man of the Hole” an masa ganin ƙarshe a bidiyo, a cikin 2018 yana yin kutse a bishiya tare da kayan aiki irin na gatari.

Leave a Reply