Ba mu hana cin taliyan Indomi ba – NAFDAC

3
265

Hukumar kula da ingancin abinci da magunguna ta ƙasa (NAFDAC) ta musanta rahotannin da ke cewa ta hana cin taliyan Indomi.

Sanarwar ta biyo bayan rahotannin da ke cewa jami’an kiwon lafiya a Malaysia da Taiwan sun yi iƙirarin cewa sun gano ethylene oxide (wani abu mai cutar kansa da ke da alhakin lymphoid da kansar Nono) a cikin ‘Indomie noodles’.

Ma’aikatar Lafiya ta Malaysia (MOH) ta bayar da umarnin riƙe, gwadawa, da kuma fitar da kayan abinci na ‘Indomie Special Chicken Flavour’ nan take daga Malaysia a duk wuraren shiga ƙasar.

Sai dai Darakta-Janar na Hukumar Lafiya, Farfesa Mojisola Adeyeye, ta buƙaci masu amfani da su da ka da su ji haushi game da matakan riga-kafi na ƙasashen Kudancin Asiya.

KU KUMA KARANTA: NAFDAC ta nuna damuwa kan yadda ‘yan Najeriya ke ci gaba da amfani da man bleaching

Adeyeye ya tabbatar wa masu amfani da Indomi cewa samfurin ba ya ƙara lafiya don amfani. NAFDAC ba ta haramta Indomie ba.

Indomie ya kasance a cikin jerin haramtattun gwamnati shekaru da yawa don ƙarfafa masana’antar cikin gida,” Farfesa Adeyeye ya faɗawa gidan talabijin na Channels a ranar Litinin.

Ta kuma bayyana cewa hukumar na da matakan hana shigo da waɗannan kayayyaki daga ƙasashen da abin ya shafa “NAFDAC ta yi rijistar masana’antun cikin gida da dama sannan kuma naman Indomie sun kasance lafiya.

Indomi na Taiwan da Malaysia ba su da wata alaƙa da masu samar da mu na cikin gida, “in ji ta. Adeyeye, ta ce NAFDAC ko kaɗan ba ta yin watsi da rahotannin amma ta mayar da martani ga “labaran a matsayin matakin taka tsantsan bayan tallace-tallace don tabbatar da cewa naman da aka yi a cikin gida ya zauna lafiya.”

Ta kuma ce hukumar ta NAFDAC za ta fara hana bazuwar noodles na Indomie, gami da kayan yaji, daga wuraren da ake samar da su don tabbatar da tsaron lafiyarsu don ci.

3 COMMENTS

Leave a Reply