Ali Nuhu ya lashe kyautar gwarzon ɗan wasan kwaikwayo na Nollywood ‘Europe Golden Awards’

0
425

Fitaccen jarumin nan na Najeriya Ali Nuhu wanda fitaccen jarumin fina-finan Kannywood ne, ya samu kyautar gwarzon ɗan wasa a ‘Nollywood Europe Golden Awards’.

Ali Nuhu na ɗaya daga cikin fitattun jaruman fina-finan Nollywood da na Kannywood wanda ya ɗauki hankulan mutane da dama a Najeriya da sauran ƙasashen duniya.

Lambar Yabo

Ba wai mutanen Najeriya kawai ne suke son wasan kwaikwayonsa ba amma mutanen Turai da sauran ƙasashen waje.

Ali Nuhu yana da shekaru 49 ya samu nasarori da dama.

An san shi da tawali’u da himma a cikin aikinsa.

KU KUMA KARANTA: Rahama Sadau da Ali Nuhu sun jagoranci Fim ɗin Hausa na farko a Netflix don bunƙasa al’adun Arewa

Ya fito a fina-finai da dama da suka haɗa da garin Shanty da sauran fina-finai da dama waɗanda suka sa ya shahara sosai.

Mutane suna ƙaunarsa sosai kuma suna farin cikin ganin ya yi fice. Mutanen da suka ga rubutun nasa mintuna kaɗan da suka gabata suna taya murna saboda kasancewarsa gwarzon jarumin Nollywood a Turai Golden Awards a bana.

Leave a Reply