An tsare wani ma’aikacin man fetur bisa zargin satar naira miliyan 3.4

Wani ma’aikacin man fetur mai suna Waliu Olamilekan ɗan shekaru 39 a duniya a ranar Litinin ɗin da ta gabata an tsare shi a kotun Badagry da ke Legas bisa zargin satar Naira 3,464,000 a tashar BFO da ke Badagry.

Wanda ake tuhumar da ba a san adireshin sa ba a san shi ba yana fuskantar shari’a kan tuhume-tuhume uku da suka haɗa da shiga ba bisa ƙa’ida ba, ɓarna da kuma sata, wanda ya ƙi amsa laifinsa.

Mai gabatar da ƙara, Isfekta Ayodele Adeosun ya shaida wa kotun cewa wanda ake tuhuma ya aikata laifin ne a ranar 9 ga watan Yuli da misalin ƙarfe 11:30 na safe a Pipeline, Araromi-Ale, Badagry Expressway, Lagos.

KU KUMA KARANTA: Sojojin Najeriya sun banka wa jirgin ruwan satar ɗanyen man fetur wuta

Adeosun ta ce wanda ake zargin ya kutsa cikin ofishin manajan gidan rediyon, Misis Titilope Falola, mai shigar da ƙarar tare da ƙwace kuɗin.

“Ya lalata tagar da kuɗinsa ya kai Naira 45,000, babban ɗakin da kuma aljihun ofishin Manaja.

“Wanda ake tuhumar ya kuma saci zunzurutun kuɗi har naira miliyan 3, 464,000, mallakin gidan ajiyar kaya na BFO. “

’Yan sanda sun samu nasarar ƙwato kuɗaɗen da aka sace daga inda ya ɓoye.

Laifukan sun ci karo da sashe na 307, 339 da 287 na dokar laifuka ta jihar Legas, 2015,” in ji shi.

Alƙalin kotun, Mista T.A Popoola, ya bayar da belin wanda ake ƙara a kan kuɗi N1, 000,000 tare da masu tsaya masa guda biyu.

Popoola ya ce ya kamata ɗaya daga cikin waanda za su tsaya masa ya gabatar da shaidar bayanan asusun da ya kai Naira miliyan ɗaya da kuma tabbatar da adireshin haraji na shekaru uku.

Ta ɗage ci gaba da sauraron ƙarar har zuwa ranar 21 ga watan Agusta.


Comments

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *