Gidauniyar ba da zakka a Legas ta ba da tallafin karatu ga marayu 22 a Zamfara

1
320

Wata ƙungiya mai zaman kanta da ke Legas mai suna “Zakka da Sadaqat Foundation” a ranar Litinin ta bayar da tallafin karatu ga marayu da marasa galihu 22 a jihar Zamfara.

Kamfanin Dillancin Labarai na Najeriya ya ruwaito cewa gidauniyar ta zaɓo waɗanda suka ci gajiyar tallafin daga makarantu daban-daban a faɗin jihar.

Babban daraktan gidauniyar, Sulaiman Olagunju, a lokacin da yake gabatar da kuɗaɗen makaranta a cikin tsabar kuɗi ga waɗanda suka ci gajiyar shirin a Gusau, ya ce sun ɗauki wannan mataki ne domin ƙarfafa gwiwar ɗalibai musulmi wajen samun ilimi mai inganci.

KU KUMA KARANTA: Uwargidan shugaban ƙasa ta bayar da tallafin kuɗi ga waɗanda ambaliyar ruwa ta shafa a Abuja

Mista Olagunju, wanda babban akawun gidauniyar, Yusuf Adelakun ya wakilta, ya ce an yi hakan ne don tabbatar da cewa yara marasa galihu sun samu ilimin yammaci da na addinin Musulunci domin samun ingantacciyar al’umma a nan gaba.

“Wannan yana ɗaya daga cikin manyan ayyukan da wannan gidauniya ta ke yi na tabbatar da marayu da sauran yara marasa galihu sun samu damar samun ilimin boko.

“An kafa wannan gidauniya ne sama da shekaru 20 da suka gabata a Legas daga Zakka da ƙarfafawa daga masu hannu da shuni, kuma an yi mata rijista da Hukumar Harkokin Kasuwanci (RC 21237) a shekarar 2002.

“Manufarmu ta farko ita ce isar da ingantacciyar tantance zakka, tarawa da rarraba ayyuka ga masu zaman kansu da na jama’a da kuma ƙungiyoyin kamfanoni.

“Muna bayar da agajin gaggawa ga gidajen yari, gidajen yari, gidajen marayu da zawarawa da sauransu. “Mun damu matuƙa game da karatun ɗalibai musulmi, musamman marayu da yara marasa galihu.

“A ƙarƙashin wannan tsarin bayar da tallafin karatu, muna biyan kuɗin makarantar ɗalibai, muna kuma bayar da tallafin bincike,” Mista Olagunju ya bayyana.

Babban daraktan ya yi ƙira ga waɗanda suka ci gajiyar shirin da su maida hankali kan karatunsu a matakai daban-daban domin su zama jakadu nagari a cikin al’umma.

Ya kuma yi ƙira ga masu hannu da shuni a ƙasar nan da su riƙa taimakawa marasa galihu domin a samu zaman lafiya da kwanciyar hankali a tsakanin al’umma.

1 COMMENT

Leave a Reply