Na fara alaƙa da wasu mata ne, saboda matata ta yi watsi da gidan auranta – wani Magidanci

1
352

Wani magidanci ya bayar da labari a wata kotun ƙaramar hukumar Livingstone da ke ƙasar Zambiya, kan yadda matarsa ​​ta yi watsi da ayyukanta na aure saboda yawan shan giya.

Justine Nkandu, mai shekaru 41, ya shaida wa kotun cewa dole ne ya faɗa hannun wata mata da ke maƙwabtaka da su, saboda matarsa, Misozi Kalaluka, ta yi watsi da ayyukanta na aure.

“Misozi gaba ɗaya ta yi watsi da aikinta na mata.

Wani lokacin ma bata gyara banɗaki, ta barshi a gidan cike da fitsari har tsawon kwana huɗu.

Ta ka sa tsaftace ɗakin kwana kuma a maimakon haka ta ba da aikin ga wasu mutane.

KU KUMA KARANTA: Watanni biyu da aurensu, ta roƙi kotu da ta raba auren

Ta ka sa kula da tsaftar gidan gaba ɗaya,” inji shi.

“Ku a matsayin ku na kotu za ku iya zuwa gidanmu a yanzu ku duba halin da ɗakin da ke cikin ɗakin kwanan mu yake don tabbatar da abin da nake faɗa,” in ji shi.

Justine, wanda ya furta cewa shi da matarsa ​​mashaya ne, ya ce har yanzu yana sonta duk da rashin girmama shi.

A cikin shaidar da ta bayar, Misozi ta ce tana son kotu ta sasanta su.

Ta yarda ta yi watsi da wasu ayyuka na gida kamar zubar da tukunyar ɗakin da gyaran gado.

Ta nemi gafarar mijinta tare da bayyana niyyarta ta fara sabon salo, tare da yin alƙawarin kiyaye tsabta a gidanta.

Dangane da buƙatar Justine na ziyartar gidan ma’auratan, kotun ta sami tukunyar a cikin ɗakin kwana mara kyau, faranti da ba a wanke ba da jita-jita da aka warwatse a cikin ɗakin zama daga daren jiya.

Da yake zartar da hukunci, Babban Alƙalin Kotun Majistare, Frederick Mainza ya amince da iƙirarin sasantawa tare da shawarci ma’auratan da su tsare gidansu.

An kuma shawarci ma’auratan da su guji yawan shan giya.

1 COMMENT

Leave a Reply