Za mu mayar da hankali akan ayyukan da suka shafi al’umma – Gwamnan Bauchi

Gwamna Bala Mohammed na jihar Bauchi ya yi alƙawarin cewa jihar za ta shaidi aiwatar da ayyukan da suka shafi rayuwar al’umma a wa’adinsa na biyu.

Ƙauran Bauchi, ya yi wannan alƙawarin ne a ranar Litinin a saƙonsa na fatan alheri a bikin ranar ɗimokradiyya ta 2023.

A cewarsa, za a kammala dukkan ayyukan da ake gudanarwa, sannan kuma za a fara wasu sabbin ayyuka waɗanda al’umma jihar za su mora kai tsaye.

KU KUMA KARANTA: Gwamnan Bauchi ya amince da ɗaukar ma’aikata 1,684

Ya ce za a ci gaba da samun kulawar da ake buƙata wajen samar da ababen more rayuwa a fannonin gina tituna, gyare-gyare da gina cibiyoyin ilimi da kiwon lafiya, samar da ruwan sha, da kayan aikin gona da injina.

“Sabon wa’adin da ’yan jihar Bauchi nagari suka ba ni na shugabancin jihar na tsawon shekaru huɗu ƙalubale ne a gare ni na tabbatar da cewa ayyukan da na yi a cikin shekaru huɗun da suka wuce ba wai kawai ba ne.

“A cikin shekaru huɗu masu zuwa da yardar Allah za mu tabbatar da cewa muna da shirin ci gaba da gudanar da ayyukan inganta zamantakewa da tattalin arziƙin al’ummar Jihar Bauchi.

“Haƙiƙa, manufarmu ita ce ta tabbatar da kawo sauyi a cikin rayuwa da rayuwar ‘yan uwanmu, kuma a ƙarshenta mu bar jihar wuri mafi kyau fiye da yadda muka same ta,” in ji shi.

Gwamnan ya ce za a kuma ba da fifiko ga ci gaban jarin ɗan Adam ta hanyar ƙarfafa tattalin arziƙin matasa masu tada zaune tsaye, ya ƙara da cewa zai ci gaba da haɗa kai da kuma tallafa wa hukumomin tsaro domin kawar da miyagun laifuka da aikata laifuka a jihar.

Yayin da yake shelanta cewa ɗimokuradiyya ita ce mafi kyawun tsarin gwamnati, Bala Mohammed ya bayyana cewa, yadda ƙasar nan ke bikin ranar dimokuraɗiyya karo na 24, shaida ce cewa mulkin dimokuraɗiyya ba wai kawai ya samu gindin zama ba, har ma ya tsaya a Najeriya.

“Ba wani abin da ya fi dacewa da ɗimokuraɗiyya a matsayin tsarin gwamnati da ke bai wa jama’a ’yancin zaɓar wanda zai mulka da yadda suke son a yi mulkinsu.

Mohammed ya ce “Wannan ‘yancin zaɓin dimokraɗiyya ne ya sanya zaɓaɓɓun gwamnatoci a matakin ƙasa da na jihohi a kan ƙafafunsu don kada su jawo fushin masu zaɓe ta hanyar jefa ƙuri’a a kan mulki a lokacin zaɓukan lokaci-lokaci,” in ji gwamnan.

Ya yi ƙira ga kowane mutum, ƙungiya da ƙungiya, ba tare da la’akari da bangar siyasa ba, da su ba da gudummawa wajen samar da shugabanci na gari ta hanyoyin da suka dace.


Comments

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *