‘Yansanda sun kama mutum 2 da laifin cin zarafin ƙananan yara

0
18
‘Yansanda sun kama mutum 2 da laifin cin zarafin ƙananan yara

‘Yansanda sun kama mutum 2 da laifin cin zarafin ƙananan yara

Jami’an ‘yansanda a jihar Bauchi sun kama wasu mutane biyu da ake zargi da cin zarafin ƙananan yara da aikata laifuka, yayin da suka tarwatsa ƙungiyar ‘yan fashi da makami tare da ƙwato bindigogi da kayayyakin sata.

A wata sanarwa da jami’in hulɗa da jama’a na rundunar ‘yansandan jihar Bauchi, Ahmed Wakil ya fitar a ranar Talata, ya bayar da cikakken bayani game da lamarin.

An lura cewa a ranar 30 ga Disamba, 2024, an shigar da ƙara a hedikwatar ‘yansanda ta Tilden Fulani a kan Aminu Musa mai shekaru 41 a Sabon Garin Narabi.

Ana zargin Musa da yin lalata da wani yaro ɗan shekara 11 mai suna Hassan (an sakaya sunansa da sirri). “Wanda ake zargin ya yaudari yaron cikin dakinsa, wanda ke kusa da wani shago da yake aiki, kuma ya ci zarafinsa akai-akai,” in ji Wakil.

Ya ƙara da cewa Musa ya yi amfani da wanda aka yi wa lalata ta hanyar bayar da abinci da kuɗi ₦300, 200, da ₦100.

Yayin da ake yi masa tambayoyi, Musa ya amsa laifinsa, inda ya yarda cewa ya yi amfani da yaron ne da sunan taimako.

KU KUMA KARANTA: A kawo ƙarshen cin zarafin mata da nuna ƙyama ga yan mata a jihar Nasarawa, daga Faizatu Aliyu Doma

A wani labarin kuma a ranar 31 ga Disamba, 2024, an kai ƙarar wani ɗan kasuwa, Adamu Abdullahi, mai shekaru 38, wanda aka fi sani da “Baban Bola,” zuwa hedikwatar ‘yansanda ta ‘B’, GRA Bauchi, bisa laifin cin zarafin wani yaro ɗan shekara 10.

A cewar Wakil, Abdullahi ya tursasa yaron ne a lokacin da yake shawagi tare da tilasta masa shiga wani gini da bai kammala ba, inda aka kai harin.

An kama wanda ake zargin kuma ya amsa laifinsa.

A wani labarin kuma, a ranar 8 ga watan Janairu, 2025, rahotannin sirri sun sa ‘yansanda tare da haɗin gwiwar kwamitin zaman lafiya da tsaro, sun cafke wasu mutane biyu Abubakar Yakubu da Almustapha Hassan, waɗanda aka same su da makamai a cikin gida.

Wakil ya bayyana cewa, “A yayin da ake bincike a gidansu, an gano wasu ƙananan bindigogi biyu da aka ɓoye a cikin rufin.

Waɗanda ake zargin sun amince da samun makaman ne daga wata majiya da ba a bayyana sunansu ba a ƙaramar hukumar Alkaleri.

Wani bincike da aka yi ya nuna cewa waɗanda ake zargin na da hannu wajen aikata fashi da makami, musamman a unguwar Gwallaka da kuma bayan NIDB da ke Bauchi.

Kayayyakin da aka sace sun haɗa da babura da kayayyakin gida irin su tukwane da aka tarwatsa aka sayar wa masu saye a kasuwar Muda-Lawal. Wakilin ya ce, “Waɗanda ake zargin sun kuma tarwatsa babura da suka sata zuwa sassa domin sayarwa, inda suka ce an yi amfani da kuɗaɗen da aka samu wajen siyan wasu babura,” in ji Wakil.

Kayayyakin da aka samu daga hannun waɗanda ake zargin sun haɗa da ƙananan bindigogi guda biyu, babura biyu, adduna ɗaya, katin ATM guda biyu, da zobe ɗaya.

Rundunar ‘yansandan jihar Bauchi ta jaddada ƙudirinta na kare rayuka da dukiyoyin jama’a, inda ta buƙaci jama’a da su gaggauta kai rahoton duk wani abu da ake zargi.

Leave a Reply