‘Yan sanda sun kashe wani ɗan fashi a babbar hanyar a Gombe

Rundunar ‘yan sandan jihar Gombe ta ce jami’anta sun kashe wani da ake zargin ɗan fashi da makami ne a wata arangama da suka yi, inda suka ƙwato bindiga ƙirar AK-47 daga hannun ɗan fashin.

Mataimakin jami’in hulɗa da jama’a na rundunar, ASP Sharif Sa’ad ne ya bayyana hakan a ranar Alhamis yayin da yake nuna gawar marigayin tare da sauran waɗanda ake zargi a hedikwatar rundunar da ke Gombe.

Sa’ad ya ce ɗan fashin da ya mutu ɗan kungiyar mutane biyar ne da ke addabar jihar.

KU KUMA KARANTA: A gabana ‘yan sanda suka kashe makiyaya, bayan Abba Kyari ya nemi in ɗorawa Saraki laifin fashi – Ɗan fashi ga Kotu

Ya ce jami’an rundunar ‘yan sandan da ke yankin Bojude ne suka harbe wanda ake zargin, inda suka daƙile wani samame da suka yi na fashi a hanyar Gombe zuwa Degeze da ƙarfe 1:45 na safiyar ranar Alhamis.

A cewar Sa’ad, sauran ‘yan ƙungiyar sun tsere da wasu kayayyaki da aka sace daga wajen direbobin manyan motoci da sauran masu ababen hawa, inda ya ce ana ƙoƙarin kama su.

“A ranar Alhamis da misalin ƙarfe 1:45 na safe ne aka samu labari daga wani direban tirela da ke kan hanyar Gombe Bojude cewa wasu da ake zargin ‘yan fashi da makami sun tare hanyar Gombe zuwa Degeze tare da yi wa direbobi da fasinjoji fashi da makami.

“Bayan samun labarin, jami’an ‘yan sandan da ke aiki a sashin Bojude, waɗanda ke sintiri na yau da kullum sun garzaya wurin da lamarin ya faru don aikin ceto.

“Da isa wurin, ‘yan fashi da makami sun yi artabu da jami’an a fafatawar da suka yi da bindiga amma ƙarfin ‘yan sandan ya ci ƙarfinsu, inda suka yi nasarar kashe ɗaya daga cikin ‘yan fashin yayin da wasu suka tsere.”

Sa’ad ya ce an samu bindiga ƙirar AK-47 da wayar salula daga hannun marigayin a matsayin baje kolin yayin da za a ajiye gawar a ɗakin ajiyar gawa.

Rundunar ‘yan sandan ta kuma gurfanar da wasu mutane 17 da ake zargi da aikata laifuka daban-daban, da suka haɗa da haɗa baki, kisan kai, tada tarzoma, ayyukan ƙungiyar asiri, shiga tsakani da fasa-ƙwaurin shaguna da dai sauransu.

Kakakin ya ce waɗanda ake zargin sun amsa laifukan da suka aikata kuma nan ba da jimawa ba za a gurfanar da su gaban kotu domin gurfanar da su gaban ƙuliya.

“An kama bindigar ɗaya, wuƙa ɗaya, fitilar tocila, yankan yankan guda biyu, wuɓaƙe biyu da kuma takobi daga hannun waɗanda ake zargin a matsayin baje kolin.”

Ya nanata ƙudurin rundunar na ci gaba da yin aiki tuƙuru don ganin an gurfanar da masu laifi a gaban ƙuliya da kuma tabbatar da cewa jihar ta kasance cikin kwanciyar hankali da tsaro ga dukkan mazauna yankin.


Comments

One response to “‘Yan sanda sun kashe wani ɗan fashi a babbar hanyar a Gombe”

  1. […] KU KUMA KARANTA: ‘Yan sanda sun kashe wani ɗan fashi a babbar hanyar a Gombe […]

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *