Wani ɗan ƙasar Japan ya kashe dalar Amurka dubu 20 don a canza halittarsa zuwa ta kare

0
320

Daga Nusaiba Hussaini

A wani lamari mai ban al’ajabi da mamaki, a kwanan baya ne wani ɗan ƙasar Japan mai suna Toco ya kashe maƙudan kuɗaɗe da suka kai dala 20,000 wanda ya yi daidai da naira miliyan 17 don a canza masa halittarsa ta koma ta kare (border collie).

Toco ya sami wannan gagarumin abin ban mamaki ta hanyar sayan rigar kare da wani kamfani na Japan mai suna Zeppet ya ƙirƙira.

KU KUMA KARANTA: Habasha, tsarin kalandar su, da sauran al’adunsu na ban mamaki

Bayan ya shafe kwanaki 40 yana ƙera wannan sarƙaƙiya, a ƙarshe Toco ya samu damar shiga duniya a matsayin kare da yin tafiya ta farko a bainar jama’a.

Yin fim ɗin ƙwarewarsa don tashar YouTube ta hukuma, Toco ya yunƙura zuwa tituna, ya rungumi sabon asalin sa.

Yayin da yake tafiya, wani abu mai ban sha’awa ya faru… ya yi abokantaka da wasu daga cikin sauran ‘yan canines (Karnuka).

Siffar Toco ta zahiri ta burge masu wucewa da abokansu masu fusata, da irin salon suturar sa da kuma motsin sa na zahiri ga na ainihin kare.

Kusan kamar ba za su iya cewa shi, a gaskiya, mutum ne a ɓoye ba.

A cikin rubuce-rubucen da ke bayanin canjin sa na ban mamaki, Toco ya bayyana cewa sha’awar zama kare yana tare da shi tun yana yaro.

Wataƙila saboda tsananin sha’awar waɗannan halittu masu aminci da wasa, ya yi marmarin sanin rayuwa ta fuskarsu.

Ta hanyar ɓoye ainihin ɗan adam, Toco ya yi fatan guje wa hukunci da binciken da galibi ke tare da zaɓin da ba na al’ada ba.

Yayin da wasu na iya ganin shawarar Toco yana da ruɗani ko ma rashin hankali, yana da mahimmanci a tuna cewa ɗaiɗaicin mutum yana zuwa ta hanyoyi da yawa.

Toco ya ce yana ɓoye matsayinsa na ɗan Adam domin ba ya son mutanen da ya sani su yi masa hukunci.

“Ba na son a san abubuwan sha’awa na, musamman ta mutanen da nake aiki da su,” in ji shi.

Leave a Reply