Uwargidan shugaban ƙasa ta bayar da tallafin kuɗi ga waɗanda ambaliyar ruwa ta shafa a Abuja

Uwargidan shugaban ƙasa, Sanata Oluremi Tinubu a ranar Alhamis, ta hannun Renewed Hope Initiative, (RHI), ta bayar da kyautar tsabar kuɗi naira 250,000 ga kowane iyalai 57 da ambaliyar ruwa ta shafa a Trademore Estate da ke Lugbe, Abuja.

Ambaliyar ruwa ta yi ƙamari a ranar 24 ga watan Yuni, inda aka yi asarar dukiya tare da sanya mazauna wurin zama.

Nana Shettima, uwargidan mataimakin shugaban ƙasa Kashim Shettima wanda ta wakilci uwargidan shugaban ƙasar, ta ce matakin na uwargidan shugaban ƙasar shi ne ta jajantawa waɗanda iftila’in ya rutsa da su.

KU KUMA KARANTA: TETFUND ta yi alƙawarin magance matsalar ambaliyar ruwa a jami’ar jihar Jigawa

“Na ji tausayi, amma a matsayina na uwa zan tara ƙarfin gwiwa domin mu yi masu buƙata, mahaifiyarmu Tinubu, wanda ta ƙirƙiro RHI ta buƙaci in miƙa gaisuwar ta domin ya dace da ku.

“Ga waɗanda suka rasa danginsu, ta yi addu’a Allah ya ba su zaman lafiya.

“Kasancewar da nake yi a nan a madadin uwar al’umma shi ne don mu kai gare ku da kuma nuna irin tausayin da uwargidan ta ke yi a gare ku.

“Shugaba, tabbas; Zan kai mata saƙon ku, a ƙarshe, abin da muke buƙata daga gare ku duka shi ne goyon bayanku kuma komai zai daidaita.

Tun da farko, Shugaban rukunin 3 na Trademore Estate, Adewale Adenaike wanda ya yi magana a madadin mazauna yankin, ya gode wa uwargidan shugaban ƙasa da mijinta bisa wannan karimcin da suka nuna.

Mista Adenaike ya roƙi goyon bayan uwargidan shugaban ƙasar don yin amfani da ofishinta wajen ganin ba a rushe gidan ba.

Ya ce ba mazauna yankin ne suka haddasa ambaliya ba,  ya ƙara da cewa akwai wasu abubuwan da za a iya kaucewa kamar su karkatar da magudanar ruwa daga unguwanni ba bisa ƙa’ida ba wanda ya sa ya zama bala’i.

“Duk da shagaltuwar da kuke yi, kun ga ya dace ku isa wurinmu, ba za mu iya gode muku ba, sai dai mu yi addu’a Allah Ya ƙara muku kuzari.

“Yayin da muke magana, muna da gidaje sama da 74 kuma muna ci gaba da gina wasu a wannan yanki, ba tare da tantance tasirin muhalli ba, za a yi babban bala’i a wannan yanki.

“An shaida mana cewa jami’an gwamnati daga hukumar raya babban birnin tarayya (FCDA) na zuwa ne domin rusa gidajen, amma akwai sauran hanyoyin magance haɗurran da suka wuce rusa gidaje,” inji shi.

“Yau ba game da wasan zargi ba ne, muna buƙatar ƙwararrun injiniyoyi don samar da mafita, wannan ba matsalar Trademore estate ba ce, muna buƙatar ƙwararrun masana don duba matsalolin, muna buƙatar binciken ruwa a duk Abuja.

“Ba mu da ikon sarrafa tsarin ci gaba amma a matsayinmu na mahaifiyarmu, muna kuka a gare ku don duba matsalolin mu duka don duba mafita, ƙaura ba shi ne mafita ba,” “in ji shi.


Comments

2 responses to “Uwargidan shugaban ƙasa ta bayar da tallafin kuɗi ga waɗanda ambaliyar ruwa ta shafa a Abuja”

  1. […] KU KUMA KARANTA: Uwargidan shugaban ƙasa ta bayar da tallafin kuɗi ga waɗanda ambaliyar ruwa ta shafa a Abuja […]

  2. […] KU KUMA KARANTA: Uwargidan shugaban ƙasa ta bayar da tallafin kuɗi ga waɗanda ambaliyar ruwa ta shafa a Abuja […]

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *