Somalia ta haramta TikTok, Telegram da 1XBet

0
273

Somaliya ta haramtawa TikTok, aika saƙon Telegram da gidan yanar gizo na 1XBet saboda yin iyaka da yaɗuwar abubuwan da ba su dace ba da farfaganda, in ji ministan sadarwa.

“Ministan sadarwa ya umurci kamfanonin intanet da su dakatar da aikace-aikacen da aka ambata a baya, waɗanda ‘yan ta’adda da ƙungiyoyin fasiƙanci ke amfani da su wajen yaɗa munanan hotuna da labaran da ba na gaskiya ba ga jama’a,” in ji Ministan, Jama Hassan Khalif, a cikin wata sanarwa.

Membobin ƙungiyar masu tayar da ƙayar baya ta al-Shabaab sukan aika da ayyukansu a TikTok da Telegram.

Matakin na zuwa ne kwanaki bayan shugaban ƙasar Somaliya Hassan Sheikh Mohamud ya ce farmakin soji kan ƙungiyar al-Shabaab na da nufin kawar da ƙungiyar dake da alaƙa da al Qaeda nan da watanni biyar masu zuwa.

KU KUMA KARANTA: EFCC ta kama shahararren mawaƙin Tiktok, da wasu 31 bisa laifin zamba ta yanar gizo

Umurnin ya ba masu ba da sabis na intanet har zuwa ranar 24 ga Agusta su bi. 1XBet ne rare a Somalia for betting, musamman a kan wasannin ƙwallon ƙafa.

An yi barazanar haramtawa TikTok takunkumi a Amurka saboda alaƙarta da gwamnatin China. Jihar Montana ta zama ta farko da ta haramta manhajar a watan Mayu.

Leave a Reply