Sojoji sun kashe babban ɗan ta’adda da wasu mutane biyar a bodar Najeriya da Kamaru

1
335

Hedikwatar tsaro (DHQ) ta ce dakarunta a ranar Talata, 4 ga watan Yuli, 2023 sun yi nasarar kashe wani fitaccen kwamandan ƙungiyar Boko Haram/Islamic State of West Africa (ISWAP) mai suna Naoibi Gambo Jundullah tare da ƙwato bindiga ƙirar AK47 guda ɗaya ɗauke da zagaye 4 na alburushi mai tsayin 7.62, musamman ammo a jihar Borno.

Wannan dai ya zo ne a daidai lokacin da dakarun da ke aikin kashe gobara suka kashe wasu ‘yan ta’adda biyar da suka tsallaka zuwa Najeriya daga Kamaru.

Rubutun taƙaitaccen da Birgediya Janar Abdullahi Ibrahim ya ce dakarun Operation Haɗin Kai tare da haɗin gwiwar Civilian Joint Task Force (CJTF) a ranar 4 ga watan Yuli, 2023 sun kai farmakin kwantan ɓauna a tsaunin Mandara dake ƙaramar hukumar Gwoza ta jihar Borno.

KU KUMA KARANTA: Sojoji sun kashe ‘yan ta’adda shida, sun ƙwato makamai a Kaduna

Ya ce sojojin sun yi wa wani kwamandan ‘yan ta’addan Boko Haram/ISWAP kwanton ɓauna mai suna Naoib Gambo Jundullah tare da ƙwato bindiga ƙirar AK47 guda ɗaya ɗauke da harsasai huɗu na 7.62mm na musamman.

Ya bayyana cewa, a sakamakon farmakin da sojoji suka kai wa ‘yan ta’adda a gidan wasan kwaikwayo, ‘yan ta’adda 967 da suka haɗa da manya maza 82, manyan mata 354 da yara 531 sun miƙa wuya ga sojoji a wurare daban-daban a yankin haɗin gwiwa.

Bugu da ƙari, a ranar 22 ga watan Yunin 2023, bayan samun rahoton sirri kan ‘yan ta’adda da ke tsallakawa daga Kamaru zuwa Najeriya, sojojin sun yi kwanton ɓauna a Ɓula Yobe-Darel Jamel da ke ƙaramar hukumar Bama a jihar Borno tare da tuntuɓar ‘yan ta’addan.

Ya ce bayan wani arangama da suka yi, sojojin sun fatattaki ‘yan ta’addar Boko Haram/Daular Islama ta yammacin Afirka guda biyar tare da ƙwato buhu ɗaya kowanne na gari da garin sabulu.

1 COMMENT

Leave a Reply