Sanatocin Najeriya sun bayyana goyon bayansu ga al’ummar Falasɗinu a zauren majalisar dattawa
Yayin da Majalisar Dattawan Najeriya ta koma zamanta bayan hutun makonni goma, ‘yan majalisar wakilai biyu Sanata Abdul Ningi (Bauchi ta tsakiya) da Sanata Muhammad Adamu Aliero (Kebbi ta tsakiya) sun yi amfani da wannan damar wajen bayyana goyon bayansu ga al’ummar Palasdinu.
A wani faifan faifan bidiyo da ke ta yawo a kafafen sada zumunta, Sanata Ningi ya bayyana a zauren majalisar dattijai sanye da bakaken kaya sanye da Ihrami a wuyansa, yana nuna goyon bayansa ga al’ummar Falasɗinu. Ya ɗaga yatsu biyu yana cewa “Free Palestine!” sau huɗu.
Sanata Aliero, ko da yake ba a irin wannan shigar tufafin yake ba, ya yi na’am da hakan. “Ko da yake ba ni da Ihrami, ni ma na ce #Free Palestine “Yanci ga Falasɗinu” Ya ce, yana mai maimaita wa sau huɗu domin nuna goyon bayansa ga abokin aikin nasa.

Zanga-zangar da suka yi a bainar jama’a ta yi daidai da yadda ƙasashen duniya ke ci gaba da yin Allah wadai da ci gaba da killace Isra’ila da ayyukan soji a Gaza. A baya-bayan nan dai an gudanar da gagarumar zanga-zangar nuna goyon baya a ƙasashen Turai, Asiya, da kuma Latin Amurka, inda suke sukar ayyukan Isra’ila da kuma goyon bayan cin gashin kan Falasɗinu.
KU KUMA KARANTA: Majalisar Ɗinkin Duniya ta amince da ƙudurin samar da ƙasar Falasɗinu
Musamman ma, ‘yar gwagwarmayar Sweden Greta Lotilla ta shiga ƙoƙarin karya shingen jiragen ruwa na Gaza, tare da ƙarfafa kiraye-kirayen duniya na neman agaji da adalci a yankin.
Najeriya a nata ɓangaren, ta daɗe tana goyon bayan samar da ƙasashe biyu. A taron Majalisar Ɗinkin Duniya na baya-bayan nan (UNGA), mataimakin shugaban ƙasa, Kashim Shettima da ke magana a madadin shugaban kasa, Bola Ahmed Tinubu ya jaddada goyon bayan ƙasar na samar da ‘yantacciyar ƙasar Falasɗinu.
Manazarta dai na ganin nuna goyon bayan da ‘yan majalisar dattawan suka yi na nuna jin daɗin jama’a a Najeriya kan batun Falasɗinu da kuma ƙara jaddada kiraye-kirayen zaman lafiya da adalci a yankin Gabas ta Tsakiya.









