A ranar Laraba ne runduna ta ɗaya ta Najeriya ta fara gasar Kofur da Below Inter-Brigade a Minna, domin kawo ƙarshen matsalar tsaro da ya addabi ƙasar
Kamfanin Dillancin Labarai na Najeriya ya bayar da rahoton cewa gasar na da nufin inganta ƙwarewar yaƙi, lafiyar jiki da kuma halayen jagoranci na ma’aikata.
Hakan kuma shiri ne don fuskantar ƙalubalen tsaro a ƙasar nan. A jawabinsa na buɗe taron, Manjo-Janar Taoreed Lagbaja, shiyya ta 1 ta GOC, ya bayyana cewa gasar an shirya ta ne domin shirya ma’aikata da duba da irin ƙalubalan tsaro da ake fuskanta.
KU KUMA KARANTA: Sojojin Nijeriya sun kashe ‘yan ta’adda 53, sun ceto 118
Birgeiya-Janar Bede Amakor, jami’in horaswa na sashen, Mista Lagbaja, ya ce atisayen ya yi dai-dai da hangen nesan babban hafsan sojin ƙasar, (COAS).
COAS yana ba da shawarar samar da ƙwararrun sojojin Najeriya waɗanda ke shirye don aiwatar da ayyukan da aka ba su a cikin yanayin haɗin gwiwa don kare Najeriya.
Mista Lagbaja ya buƙaci jami’an da su jajirce wajen yaƙi da ‘yan fashi da makami da ta’addanci da garkuwa da mutane da sauran laifuffukan da suka shafi aikinsu.
Ya ce an zaɓo tawagar Alƙalan wasa da Alƙalai marasa son kai don tabbatar da cewa babu wata ƙungiya da aka yi wa wani alheri ko aka ci zarafinta.
A jawabinsa na maraba, Birgediya-Janar Hamidu Bobbo, Kwamandan, 31 Artillery Brigade Hedikwatar Minna, ya ce gasar an yi shi ne da nufin tabbatar da cewa ƙungiyoyi daban-daban za su horar da sojoji domin gudanar da aiki yadda ya kamata a yanayin haɗin gwiwa.
“Gasar wani ɓangare ne na ƙoƙarin sojojin Najeriya na ci gaba da samun horo mai inganci domin yaƙar sojojin mu,” in ji shi. Ya ƙara da cewa gasar dai ita ce ta inganta ƙarfin jagoranci na ƙananan shugabanni a matakin sama da ƙasa da kuma yadda ake gudanar da ayyukansu.
“Har ila yau, don haɓaka dabarun harbi da dabarun sarrafa makamai tare da ƙaddamar da himma don aiwatar da ayyukan da aka ba su a matsayin ƙwararrun ƙungiyar yaƙi.”
Bobbo ya buƙaci ƙungiyoyin da ke fafatawa daban-daban da su kasance cikin ƙoshin lafiya da kyakkyawar gasa tare da kiyaye ruhin wasannin motsa jiki. Ya kuma yabawa kwamandan runduna ta 1 da ya baiwa birgediya damar karɓar baƙuncin taron.
Kamfanin dillancin labarai na NAN ya ruwaito cewa, ‘yan bindigar da suka fafata sun haɗa da 1 Division Garrison Kaduna, Brigade Kano 3 da kuma 31 Artillery Brigade Minna.
NAN ta kuma bayar da rahoton cewa gasar za ta ƙunshi rawar jiki, tsallake-tsallake, karatun taswira, fasahar makamai, gudun yaƙi da ninƙaya da kuma motsa jiki.
[…] KU KUMA KARANTA: Rundunar Sojojin Najeriya na gudanar da gasar motsa jiki tsakanin sojojin ƙasar […]
[…] KU KUMA KARANTA: Rundunar Sojojin Najeriya na gudanar da gasar motsa jiki tsakanin sojojin ƙasar […]