Connect with us

Hatsari

Mutane huɗu sun mutu, 11 sun jikkata a hatsarin mota a babbar hanyar Legas zuwa Ibadan

Published

on

Aƙalla mutane huɗu ne aka tabbatar da mutuwarsu yayin da wasu 11 suka samu raunuka a wani hatsarin mota ɗaya tilo da ya rutsa da wata motar bus ɗin Foton a kan titin Aiyetoro dake kan hanyar Legas zuwa Ibadan.

Babatunde Akinbiyi, mai magana da yawun hukumar kula da zirga-zirgar ababen hawa ta Ogun, TRACE, ya tabbatar wa manema labarai faruwar lamarin a Abeokuta ranar Lahadi.

Mista Akinbiyi ya bayyana cewa hatsarin ya auku ne da misalin ƙarfe 9:59 na safe kuma ya faru ne sakamakon fashewar tayar motar da ta yi sanadiyyar kutsawa cikin wani rami.

KU KUMA KARANTA: Mutane huɗu sun mutu, da dama sun jikkata a hatsarin mota a hanyar Ibadan

Kakakin TRACE ya bayyana cewa hatsarin ya rutsa da mutane 15 da suka haɗa da maza uku da mata 12, inda ta ce mata 11 sun samu raunuka yayin da maza uku da mace ɗaya suka mutu a hatsarin.

“A cewar shaidar gani da ido, motar bas mai lamba AGL 989 YA ta fito ne daga Ibadan zuwa Legas, tayoyi ta fashe a gefen direban a kan titin Ayetoro da ke kan titin babban titin wanda ya kai motar zuwa cikin rami,” inji shi.

Mista Akinbiyi ya bayyana cewa an ajiye waɗanda suka mutu a ɗakin ajiye gawa na Idera, Sagamu, yayin da waɗanda suka jikkata aka kai su asibitin Famobis, Mowe.

Ya kuma yi ƙira ga direbobi da su guji gudun wuce gona da iri da tayoyin tokunbo da kuma bin ƙa’idojin tuƙi.

4 Comments

4 Comments

  1. Pingback: Kwalekwale ya nutse da ‘yan mata tara a Jega ta jihar Kebbi | Neptune Prime Hausa

  2. Pingback: Aƙalla mutane 18 ne suka jikkata a Sri Lanka sakamakon hatsarin motar bas | Neptune Prime Hausa

  3. Pingback: Jirgin sama mai sauƙar ungulu ya faɗi a jihar Neja | Neptune Prime Hausa

  4. Pingback: Jami’in kwastam ya mutu a hatsarin mota a hanyar Legas zuwa Badagry | Neptune Prime Hausa

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Hatsari

Jirgin sojin Najeriya ya faɗo a Kaduna

Published

on

Jirgin sojin Najeriya ya faɗo a Kaduna

Jirgin sojin Najeriya ya faɗo a Kaduna

Wani jirgin sama na sojin Najeriya ya yi hatsari a ƙauyen Tami da ke yankin Karamar Hukumar Igabi a Jihar Kaduna.

Wani mazaunin yankin ya ce jirgin sojin mai sauƙar ungulu ne, kuma ya yi hatsari ne da misalin karfe 5 na asubar Litinin din nan.

Mazauna yankin sun bayyana cewa matukin ya fito daga cikin tarkacen jirgin da ya fado.

Bayan nan sojoji suka yi gaggawar zuwa suka yi wa yankin kawanya tare da fara bincike.

Sojojin sun kuma hana mutane isa wurin da tarkacen jirgin yake.

KU KUMA KARANTA: Najeriya ta dakatar da ayyukan kamfanin jirgin samanta

An ce jirgin yana tsaka da aikin sintiri a yankin ne ya samu matsala, lamarin da ya haddasa faduwarsa.

Kawo yanzu Hedikwatar Rundunar Sojin Sama ta Najeriya ba ta fitar da sanarwar game da lamarin ba.

Continue Reading

Hatsari

Wani mummunan hatsari yayi sanadiyyar mutuwar mutane 16 daga cikin 18 da ke motar

Published

on

Wata motar fasinja da ta taso daga Bauchi ta yi hatsari a Inugu kuma mutum 16 daga cikin fasinjoji 18 dake motar maza 14 mata 2 sun mųțtu, wasun su ma ba a iya gane su don sun ƙone ƙurmus.

‘Yan sanda sun ce lamarin ya faru da yammacin jiya Talata, 30 ga watan Afrilu a babban titin garin Ekwegbe.

KU KUMA KARANTA: Fasinjoji sun ƙone ƙurmus a hatsarin mota a Kogi

Motar ƙirar Toyota Hummer Bus ce 18 seater dauke da lambar Bauchi, DAS 215 XA, kuma an rubuta “Masha Allah” a jikin motar.

Don haka Kwamishinan yan sanda na Enugu ke roƙon jama’a duk wanda Allah yasa ya san wani daga cikin fasinjojin to a tuntubi rundunar a 08098880172 ko 08086671202

Continue Reading

Gobara

Mutane da dama sun mutu, sakamakon fashewar tankar mai a Fatakwal

Published

on

Ana fargabar mutane da dama sun rasa rayukansu bayan da wata tankar mai ta kama da wuta a hanyar East-West Road a birnin Fatakwal da ke jihar Rivers a kudancin Najeriya.

Jaridun Punch da na Vanguard sun ruwaito cewa lamarin ya faru ne da misalin ƙarfe 9:45 na daren Juma’a.

Bayanai sun yi nuni da cewa bayan da tankar ta mai ta kama da wuta, ta shafi motoci aƙalla goma da ke jerin cunkoson ababen hawa a birnin na Fatakwal.

KU KUMA KARANTA:Matatar man Fatakwal za ta koma bakin aiki cikin watan Afrilu – Kyari

Wani da ya shaida lamarin ya faɗawa jaridar Vanguard cewa ya ji ƙara har sau biyu masu firgitarwa daga baya kuma hayaƙi ya turnuƙe sararin samaniya.

“Idan kuna da ‘yan’uwa a Fatakwal ku ƙira su don ku ji lafiyarsu” Wani mazaunin birnin na Fatakwal mai suna Bassey Esang Don, ya wallafa a shafinsa na Facebook.

Ya zuwa lokacin haɗa wannan rahoto ba a san musabbabin fashewar da ta auku ba ko iya sanin adadin mutanen da suka mutu.

Faɗuwar tankar mai ta kama da wuta ba baƙon abu ba ne a Najeriya, inda a wasu lokuta mutane kan yi rububin zuwa kwasar man idan yana Malala.

Daga nan ne kuma akan samu akasi har wuta ta kama ta laƙume rayukan mutane.

Wannan al’amari na faruwa ne yayin da farashin mai ya ƙara tsada a Najeriya inda litar mai ta kusa kai wa Naira 1,000 a sassan ƙasar.

Continue Reading

GOCOP ACCREDITED MEMBER

You May Like