Elon Musk ya zama mutum na farko a tarihi da ya yi asarar dala biliyan 200

0
236

Hamshakin attajirin nan na duniya, Elon Musk, wanda a da ya fi kowa kuɗi a duniya, ya kafa wani sabon tarihi a matsayin mutum na farko da ya yi asarar dala biliyan 200 a tarihi.

A cewar kafar Bloomberg Billionaire’s Index, wanda ya kafa kamfanin Tesla kuma mamallakin kafar Twitter ya yi asarar dala biliyan 200 daga darajar dukiyarsa.

Rahotanni sun nuna cewa, dukiyar Musk ta ragu zuwa dala biliyan 137 sakamakon raguwar hannun jarin Tesla a makon da ya gabata.

KU KUMA KARANTA:Mun yi asarar Naira miliyan 531 na kuɗaɗen shiga bayan harin jirgin ƙasa daga Abuja zuwa Kaduna – NRC

Wannan ya haɗa da faɗuwar kashi 11 cikin ɗari a hannun jarin Tesla a ranar 27 ga Disamba.Kamfanin Tesla yanzu yana ba wa masu siye a Amurka rangwamen dala $7,500 don samfuransa mafi girma guda biyu kafin ƙarshen shekara.

Idan baku manta ba, arzikin Musk ya kai dala biliyan 340 a watan Nuwamba 2021.

Kafin hakan ta kasance, shi ne wanda ya fi kowa arziki a duniya fiye da shekara guda. Sai kuma sabon mai mallakar Twitter a wannan watan Bernard Arnault, hamshakin ɗan kasuwa ɗan ƙasar Faransa kuma wanda ya kafa gidan wutar lantarki na LVMH.

Leave a Reply