Dalilin da ya sa na daina bin Yakubu Mohammed a Instagram – Hadiza Gabon

0
486

Daga Inuwa Saleh, Kano

Wasan kwaikwayo na Hausa ya fara ne kimanin shekaru 30 da suka gabata ta hannun fitaccen mawaƙi, kamar marigayi Kasimu Yero, Ɗanjuma Kasagi, Kalkuzu, Samanja wanda har yanzu yana raye, da sauran jama’a da suka yi amfani da basirarsu a lokacin wajen samun ‘yan kuɗi da kuma yin arziƙi ta hanyar gabatar da wasan kwaikwayo.

Amma a yau masana’antar da ba ta daina shirya fina-finai na mako-mako amma galibi a yanzu ta dogara ne da shiri mai dogon zango na gidajen Talabijin da suka shahara.

sannan kuma sun tsunduma harkokin siyasa kwacakwam, dubi irinsu Rarara, Yakubu Muhammad, Sani Danja, Naziru Ahmad da sauran masu taso wa.

KU KUMA KARANTA: Rarara kyauta ne daga Allah a wajena – A’isha Humaira

’Yan siyasa da masu nishaɗantarwa, galibinsu sun dogara ne a kan matan da suka fito daga maƙwabciyar Kano, suna hayar otal-otal da gidaje, suna tuntuɓar ’yan siyasar Abuja, sun haɗa ‘yan Daraktocin kayan aiki da furodusoshi kuma suka fara nuna kansu a matsayin masu yin nishaɗi.

A yau akwai tabbacin cewa akwai kuɗi a Kannywood musamman idan kana cikin wasu ƙungiyoyin masu ƙarfi kamar Hadiza Gabon Production Group, ta samu nasarar kafa tashar YouTube mai suna ‘Gabon Homes’ wadda ake zargin uwargidan Abuja Society Laila Othman ce ta ɗauki nauyinta, don haka idan mutum ya samu nasara a Kannywood a yau, dole ne a shirya don shiga waɗannan kungiyoyi, ƙungiyar Sarki Ali Nuhu, ƙungiyar Adam Zango, ƙungiyar Sani Danja da Yakubu Muhammed, ƙungiyar Naziru da Aminu Saira, ƙungiyar Halima Atete , ƙungiyar Bashir Maishadda da ƙungiyar siyasa mai ƙarfi karkashin jagorancin Dauda Rarara, waɗanda a cikin shekaru biyar da suka gabata, sun bayar da gudumawar motoci sama da 50 ga masu zane-zane maza da mata, sun ɗauki nauyin aurar da su da sauran ayyuka.

Mai rahoton namu wanda ya shafe kusan shekaru 18 a masana’antar Kannywood a yau zai iya rubuta littafi, rubutun talabijin kan rayuwa da zamanin, Mansura Isah, Fati Mohammed, Yakubu da Sani Danja, Tahir Fagge, Mustapha Musty da kuma Sani Mu’azu daga Jos, idan ba ka cikin waɗanda abin ya shafa za su ɓata maka rai, ko kuma su ɓata maka lamba, ƙungiyar Ali Nuhu da ta ilmantar da furodusoshi da daraktoci su ne ke tafiyar da al’amuran masana’antar.

Hadiza Gabon wacce ta shiga Kannywood ta hannun Yakubu Lere da Ali Nuhu a yau sune gidajen nishaɗantarwa masu ƙarfi a Kano, kwanan nan ta haifar da rikici mai tsanani tsakanin ƙungiyarta da Yakubu Mohammed, a lokacin da ta yanke shawarar daina bin sa a Twitter da Facebook, Yakubu ya fusata ya yanke shawara ta fito a shirinta domin neman bayanin jama’a.

“Ina shirin yin addu’a kwanan nan, sai na lura cewa ke Hadiza Gabon ba ki bi ni ba, ina ɗauka a matsayin dangi, abokiyar ƙud da ƙud, abokiyar kasuwanci ba maƙiyiya ta ba”.

Hadiza ta ɗan dakata ta ce wa Yakubu na san wannan rana za ta zo, tun da na buɗe tashar YouTube, na gudanar da wani shiri mai nasara wanda har yanzu yana kawo min matsala, kamar hirar da na yi da Rarara da mai masauƙin baƙi mata, hirar da na yi da Fati Washa wadda ta yi iƙirarin ina so ne in rubza da ita, hirar da na yi da Umar M. Sharif wani ƙaramin yaro da ya yi min aure tsawon shekara, duk da cewa ya san ajina, da hirar da muke yi a yanzu, bari in gaya muku Yakubu ina matuƙar girmama shi, kai amma na yi mamaki da na ganka a Group ɗin kana goyon bayan wata ƙawarta mace don ta halaka ni, na yi tunanin za ka bayyana mani dalilin da yasa kake Anti-Gabon a Kannywood bayan wannan shirin zan yi maka bayani dalla-dalla dalilin da ya sa ka ɓata min rai.

Leave a Reply