Dakarun Najeriya sun kai samame sansanonin ‘yan fashin mai, sun kama da dama

1
183

Dakarun sojojin Najeriya sun kai samame sansanoni da ake zargin ‘yan bindiga ne da ba su tuba ba da kuma ɓarayin man fetur ba bisa ƙa’ida ba a rafukan Bayelsa tare da kama wani rumbun ajiye makamai.

Daraktan hulɗa da jama’a na rundunar, Onyema Nwachukwu ne ya bayyana hakan a wata sanarwa da ya fitar ranar Litinin a Abuja.

Mista Nwachukwu, Birgediya-Janar, ya ce dakarun Bataliya ta 5 da ke aiki ƙarƙashin Brigade 16 ne suka kai farmakin a ranar Lahadi, a unguwar Azuzuama da ke ƙaramar hukumar Ijaw ta Kudu a Bayelsa.

KU KUMA KARANTA: ‘Yan sanda sun cafke wata mata bisa zargin satar jariri a asibiti a Legas

Ya ce sojojin sun fatattaki ‘yan bindigar da ake zargin ‘yan bindiga ne a yayin samamen da ƙarfin wuta tare da tilasta musu barin sansaninsu cikin ruɗani.

A cewarsa, farmakin da aka gudanar da kyau ya kai ga ƙwato bindigu ƙirar AK 47 guda biyar, da bama-baman roka guda biyu, da cajar bam na roka guda hudu. Ya ce sojojin sun kuma ƙwato alburusai na musamman guda bakwai 7.62mm, mujallun bindiga ƙirar AK 47 guda 14 da injin fanfo guda ɗaya.

“Sauran abubuwan da aka ƙwato sun haɗa da ƙugiya mai inci 16 guda biyu, guduma guda ɗaya, sikirin bututu guda ɗaya da gatari ɗaya. “Sojoji sun lalata haramtacciyar sansanin.

“Rundunar sojin Najeriya na son nuna godiya ga jama’a kuma tana ƙira ga kowa da kowa da su ci gaba da bayar da bayanai masu inganci a kan kari.

“Hakan zai tallafawa ƙoƙarin da sojojin Najeriya ke yi na ganin cewa satar mai a yankin Kudu-maso-Kudu ya kai matakin da bai dace ba,” inji shi.

1 COMMENT

Leave a Reply