An sako ɗaliban FGC Yauri 4 daga cikin 11 da aka sace

0
813

Daga Haruna Yusuf

Sarkin masu garkuwa da mutane Dogo Giɗi ya saki ɗalibai 4 daga cikin 11 da suka rage a Kwalejin Gwamnatin Tarayya (FGC) dake Birnin Yauri jihar kebbi bayan karɓar Naira miliyan 80 daga hannun iyayen yaran.

Wata majiya na kusa da iyayen waɗanda aka sako ta bayyana cewa. ‘Yan fashin sun nemi Naira miliyan 100 don sako sauran ‘yan mata 11, iyayen sun sayar da gidajensu, gonakinsu da komai, har ma da karɓar gudumawa daga ‘yan Najeriya masu ma’ana, sun gano Naira miliyan 80, bayan sun karɓe miliyan 80, ɓarayin sun sako 4 daga ciki na ‘yan mata 11 kuma suka ce har sai sun kawo ragowar Naira miliyan 20″.

Yace Bugu da ƙari, majiyar ta kuma ce gidan wasan kwaikwayo, mahaifin ɗaya daga cikin waɗanda aka sace Farida Kaoje, ya shaida masa cewa, (iyaye) sun gayyaci mahaifiyar ɗan ta’addan zuwa dajin kontagora don tattaunawa don haka ba sa son wannan jama’a saboda” wani ƙoƙari na sirri na Gwamnatin Io ko Wakilin Tsaro ya goyi bayan, “in ji shi.

KU KUMA KARANTA: Iyayen ‘yan makarantar Yauri da ke hannun masu garkuwa da mutane sun fara tara kuɗin fansa naira miliyan 100

Idan dai za a iya tunawa, jaridar Neptune Prime ta ruwaito cewa an sako ɗalibai 30 da wani malamin kwalejin gwamnatin tarayya dake Birnin Yauri a jihar Kebbi bayan shafe watanni shida suna garkuwa da su, kamar yadda gwamnatin jihar ta tabbatar.

‘Yan bindigar sun kai hari makarantar ne a ranar Alhamis, 17 ga watan Yuni, 2021, inda suka yi awon gaba da ɗalibai sama da 100 da malamai 8 na Kwalejin.

Leave a Reply