Wani ɗan jarida mai suna Adamu Aliyu Ngulde da ke aiki da gidan talabijin na Al-Ansar da kuma gidan rediyo a jihar Borno ya rasa aikinsa saboda ya harzuka gwamnan jihar Borno Farfesa Babagana Umara Zulum.
Bidiyon lamarin wanda ya yaɗu a kafafen sada zumunta kuma ya samu Neptune Prime ya bayyana cewa Adamu Ngulde ya karɓi takardar daƙatarwar ne a ranar Laraba.
Rahotanni sun bayyana cewa mahukuntan gidan rediyon sun kori ɗan jaridan bayan da gwamnan ya yi ƙorafin.
KU KUMA KARANTA: Kotu ta kori ƙarar da ke neman tsige babban sufeton ‘yan sandan Najeriya
A cewar majiyoyi daban-daban, gwamnan ya yi ikirarin cewa wani shiri na musamman na rediyo a harshen Hausa, Arewa Ina Mafita? yana kai wa gwamnatinsa hari ba tare da daidaita rahotanni ba.
Ya yi nuni da cewa da gangan shirin na samar wa mutane hanyar kai wa gwamnatin sa hari.
Yayin da yake bayyana kokensa a gidan rediyon, gwamnan ya kuma bayar da umarnin rufe shi.
Ya kuma ba da umarnin ne a makon da ya gabata yayin da ya karɓi baƙuncin wasu jami’an gudanarwar kafafen yaɗa labarai a jihar a ziyarar taya murna bayan sake zaɓensa a ofis.
Sai dai kuma gidan rediyon ya ci gaba da gudanar da ayyukansa har bayan faruwar lamarin inda majiyoyin suka yi zargin cewa mahukuntan gidan rediyon sun nemi gafarar gwamnan, wanda hakan ya sa ya janye matakin da ya ɗauka.
Wata majiya ta bayyana cewa Adamu Ngulde, mai kula da shirin AREWA INA MAFITA, ya ce babban manajan gidan rediyon Al-Ansar ya ajiye aikinsa ba tare da sanin kwamitin amintattu ba.
Ya yi zargin cewa GM na fuskantar shari’a a gaban mambobin hukumar kan matakin da ya ɗauka.
Sai dai da aka tuntubi ɗan jaridan, Ngulde, ya bayyana cewa aikin da yake yi da gidan rediyon ya zo ƙarshe bayan ya karɓi takardar sallamar.
Ya ƙara da cewa ya karbe shi cikin aminci kuma ba zai shagaltar da duk wani mai yiwuwa ko da sun tuna da shi ba.
Ngulde, ɗan asalin jihar Borno, shahararren mai yaɗa labarai ne a jihar da kuma yankin arewa maso gabas. Bajintar muryarsa da sanin yaren gida da sanin makamar aiki ya sanya shi farin jini a Borno da kewaye.
Kwanan nan Mista Ngulde ya yi aure a wannan Maris.
[…] KU KUMA KARANTA: An kori ɗan jarida saboda sukar gwamnatin Borno […]