Connect with us

Labarai

Amotekun ta kama magidanci, bisa laifin kashe ‘ya’yansa da yunwa

Published

on

Jami’an hukumar tsaro ta jihar Ogun, Amotekun, sun kama Mista Gbenga Ogunfadeke, mahaifin ‘ya’ya uku bisa zargin kashe ‘ya’yan nasa biyu da gangan a gidan yari wanda ya kai ga halaka su a ƙaramar hukumar Waterside a jihar.

Da yake tabbatar da kama Mista Ogunfadeke, mai shekaru 45, Kwamandan Amotekun na jihar Ogun, David Akinremi, a wata sanarwa da ya rabawa manema labarai, ya ce mahaifin ya zargi ‘ya’yansa masu shekaru 16 zuwa 18 da rufewa, kuma ya ɗaure su da sarƙa ya kuma kulle su a gidan yari kaɗai ba tare da abinci da ruwa ba fiye da watanni uku don zama hukunci don ayyukansu kuma a cikin haka, yaran biyu sun mutu.

Kwamandan jihar ya bayyana cewa wanda ake zargin ya fara cin zarafin yaran ne tun lokacin da ya riƙe su, biyo bayan auren da ya yi da mahaifiyarsu mai suna Busola Otusegun. An ce an kama wanda ake zargin ne bayan wata ƙara da tsohuwar matarsa ​​ta yi wadda yaronsu na uku ya sanar da shi.

KU KUMA KARANTA: Kotu ta umarci jihar Ondo da ta biya diyyar naira miliyan 30 ga mutumin da ‘yan Amotekun suka harbe

“Ɗaya daga cikin yaran uku ya ci karo da aminansa a Ibiade inda a halin yanzu yake zaune tare da mahaifinsa (wanda ake zargi) kuma ya ba da labarin abin da ya faru da mahaifinsu wanda ya yi sanadin mutuwar yayunsa guda biyu tsakanin Afrilu da Yuni, 2022 a Ijebu-Ode inda duk suna zaune da wanda ake zargin har sai da ya koma Ibiade,” in ji kwamandan Amotekun.

Kwamandan ya bayyana cewa wanda ake zargin da aka yi masa tambayoyi ya amince a tsare yaran na tsawon watanni, amma ya musanta cewa ya hana su abinci da kuma laifin kashe su.

Sai dai wanda ake zargin ya yi iƙirarin cewa an kai yaran biyun da suka rasu a asibiti domin yi musu magani a lokuta daban-daban a lokacin da suka kamu da rashin lafiya, amma abin takaici ya mutu a cikin lamarin amma bisa ga binciken da jami’an tsaro suka yi, asibitin da mahaifin ya yi iƙirarin ɗaukar yara don ba a iya samu ba.

“Abin da ke ɗaure kai game da tsaronsa shi ne, asibitin da ya ce yaran biyu sun mutu a Ijebu Ode ba za a iya gano su ba ko kuma inda ake zargin ya binne su a bayan wani gidan haya da yake zaune a Ijebu-Ode kafin ya koma gidansa na yanzu a Ibiade. tare da yaro na uku don yiwuwar haƙowa.

Akinremi ya ƙara da cewa, “Kasancewar ya ƙi sanar da duk wani ɗan gidan da lamarin ya faru, shi ma ya fi ba da ƙwarin gwiwa don haka idan wanda ake zargin mai sana’ar tsiro ne, wanda hakan ke ƙara rura wutar da ake zargin ya kashe marigayin don yin tsafi,” in ji Akinremi.

Rahotanni sun ce an mayar da shari’ar zuwa sashin binciken manyan laifuka (CID) na rundunar ‘yan sandan jihar domin ci gaba da gudanar da bincike da nufin gano wasu bayanai da za su taimaka wajen gurfanar da wanda ake zargin.

Click to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Al'ajabi

Wani sabon gini mai hawa 2 ya rushe a Legas

Published

on

Wani sabon gini mai hawa 2 ya rushe a Legas

Wani sabon gini mai hawa 2 ya rushe a Legas

Wani sabon bene mai hawa biyu a Jihar Legas, ya rushe yayin da ake tsaka da mamakon ruwan sama wanda ya haddasa ambaliya a wasu sassan jihar.

Ginin ya rushe ne a lamba 12 da ke yankin Cameroun kusa da Ewenla a Mushin.

Hukumar Bayar da Agajin Gaggawa ta jihar (LASEMA), ta bayyana cewar bayan isar jami’anta wajen da lamarin ya faru, ta gano wani sabon gini mai hawa biyu ya rushe.

An ceto mutum bakwai; mata uku da maza huɗu, tuni aka kai su asibiti domin duba lafiyarsu.

KU KUMA KARANTA: Wani bene mai hawa 4 ya rufta da mutane a Abuja

Ya zuwa yanzu dai hukumar, ta ce babu wanda ya mutu a dalilin rushewar ginin.

Babban sakataren LASEMA, Dokta Olufemi Damilola Oke-Osanyintolu, ya ce ana ci gaba da gudanar aikin ceto don tabbatar da babu wanda ya maƙale a baraguzai.

Continue Reading

Labarai

Wani jami’in EFCC ya hallaka kansa a Abuja

Published

on

Wani jami’in EFCC ya hallaka kansa a Abuja

Wani jami’in EFCC ya hallaka kansa a Abuja

Rahotanni sun bayyana cewar wani jami’in Hukumar Yaƙi da Masu Yi Wa Tattalin Arziƙin Ƙasa Zagon Ƙasa (EFCC), ya hallaka kansa har lahira a Abuja.

An tsinci gawar marigayin ne a gidansa da ke babban birnin tarayya.

Marigayin, wanda ba a bayyana sunansa ba, an ce ya kasance ɗaya daga cikin waɗanda suka yi kwas na 5 a makarantar horas da masu yi wa ƙasa hidima ta hukumar yaƙi da cin hanci da rashawa.

An ruwaito cewar yana da ƙwazo da himma a wajen gudanar da ayyukansa.

Wata majiya ta ce jami’in ya jima yana fama da baƙin ciki da matsalolin rayuwa kafin mutuwarsa.

Kakakin EFCC, Dele Oyewale, ya shaida wa manema labarai cewa hukumar za ta binciki musababbin da ya sanya ya kashe kansa, kuma hukumar za ta taimaka wa iyalansa.

Oyewale, ya ƙara da cewa hukumar za ta binciki wasu abubuwa da suka haɗa da matsalar taɓin hankali da kuma matsalolin iyali waɗanda ka iya sanya ma’aikacin kashe kansa.

KU KUMA KARANTA: Ana zargin wani jami’in kwastam ya kashe kansa a Abuja

Sai dai ya ce hukumar ba za ta fitar da wata sanarwa ko kuma bayyana sunan jami’in ba, har sai an kammala bincike.

Continue Reading

Labarai

NAFDAC ta rufe shaguna 100 A Enugu

Published

on

NAFDAC ta rufe shaguna 100 A Enugu

NAFDAC ta rufe shaguna 100 A Enugu

Hukumar Kula da Ingancin Abinci da Magunguna ta Ƙasa (NAFDAC), ta rufe shaguna kusan 100 a babbar kasuwar Ogbete ta Jihar Enugu, bisa zargin sayar da wasu abubuwan sha na jabu.

Daraktan NAFDAC, Martins Iluyomade a yankin Kudu maso Gabas, ya ce hukumar ta ɗauki matakin ne bayan wani samame da ta kai a ranar Litinin.

A yayin samamen jami’an hukumar NAFDAC, sun cafke wata babbar mota ɗauke da kayayyakin maye tare da cafke wasu ‘yan kasuwa huɗu da ake zargi da hannu wajen sayar da jabun abubuwan sha.

Iluyomade, wanda masanin haɗa magunguna ne, ya nanata cewa matakin ya zama dole domin kare masu amfani da ire-iren kayayyakin .

Ya ce waɗanda ake zargin a halin yanzu ana kan bincikensu kuma za su fuskanci tuhuma a gaban kotu bayan kammala binciken.

KU KUMA KARANTA: NAFDAC ta haramta amfani da maganin tari na yara na kamfanin J&J

Har wa yau, ya nanata ƙudurin NAFDAC na kawar da kayayyaki marasa inganci, da jabun abubuwan ci da sha, da gurɓatattun kayayyaki a kasuwa.

Ya ƙara da cewa, an gudanar da binciken ne tare da haɗin gwiwar hukumomin tsaro.

A gefe guda kuma, ya bayyana muhimmancin aikin hukumar na tabbatar da lafiyar al’umma.

Continue Reading

GOCOP ACCREDITED MEMBER

You May Like