Shugaban hukumar kiyaye haɗurra ta ƙasa (FRSC) Dauda Biu, ya shawarci masu ababen hawa da ke bi ta hanyar Abuja zuwa Yola da waɗanda ke tafiya daga yankin Arewa maso Gabashin ƙasar nan zuwa yankin Arewa ta tsakiya da su bi wata hanya daban.
Biu ya bayyana hakan ne a wata sanarwa da jami’in kula da ilimin jama’a na Corps, CPEO, Bisi Kazeem, ya fitar ranar Lahadi a Abuja.
Ya ce shawarar ta zama dole a biyo bayan ruwan sama kamar da bakin ƙwarya da aka yi a safiyar yau, wanda ya ɗauki tsawon wasu sa’o’i ya yanke hanya.
A cewarsa, an samu wata matsuguni a ƙauyen Kalajaga da ke kan hanyar Bauchi zuwa Gombe.
KU KUMA KARANTA: Gwamnatin tarayya ta shirya gyaran hanyar jirgin ƙasa na Abuja, zai lanƙwame naira biliyan biyar
“Wannan yana da nisan kilomita 118 daga hanyar Bauchi zuwa Gombe inda ruwan sama kamar da bakin ƙwarya ya kwashe magudanar ruwa da ta haɗa Bauchi zuwa Gombe, wanda hakan ya sa hanyar ba ta da motoci ga masu ababen hawa.
“An wanke magudanar ruwa gaba ɗaya kuma an yanke hanya kuma an ba da shawarar madadin hanyar.
“Domin tabbatar da tafiye-tafiye cikin aminci a wannan kakar, masu ababen hawa daga Abuja zuwa Yola su bi ta Abuja-Jos Bauchi-Darazo Duku-Gombe-Yola.
“Yayin da direban da ya tashi daga Yola zuwa Abuja: ya kamata ya tashi Yola-Gombe-Duku-Darazo-Bauchi-Jos-Abuja bi da bi,” in ji shi.
Shugaban rundunar, ya buƙaci jama’a da su ba da haɗin kai a kan ci gaban, inda ya ƙara da cewa rundunar za ta ci gaba da sabunta jama’a lokaci-lokaci kan ci gaban da aka samu.
A cewarsa, jami’an hukumar sun yi cikakken nazari kan cunkoson ababen hawa tare da karkatar da ababen hawa a yankin da abin ya shafa na hanyar domin tabbatar da tsaro ga kowa da kowa.










[…] KU KUMA KARANTA: A guji bin hanyar Bauchi zuwa Gombe saboda rugujewar gada – FRSC […]