Gwamnatin Kano ta soke takardar shedar dukkan makarantu masu zaman kansu

0
274

Gwamnatin jihar Kano ta soke takardar shaidar aiki na dukkan makarantu masu zaman kansu da ke aiki a faɗin jihar.

An ɗauki matakin ne a ranar Asabar a yayin wani taro da masu gidajen makarantu masu zaman kansu suka shirya.

Mai baiwa gwamna shawara na musamman kan cibiyoyi masu zaman kansu da na sa kai, Alhaji Baba Umar, ya bayyana cewa ana buƙatar dukkan makarantu masu zaman kansu da su kammala sabbin fom ɗin rajista nan take, saboda gwamnati ta fara aikin bayar da sabbin satifiket.

Umar ya bayyana cewa matakin ya jaddada ƙudirin gwamnati na ganin cewa makarantu masu zaman kansu sun bi ƙa’idojin da aka gindaya na aiki a jihar.

“An tunatar da masu makarantu masu zaman kansu alhakin da ya rataya a wuyansu na biyan harajin kashi 10 ga gwamnati.

KU KUMA KARANTA: An yi sallah da addu’o’i kan halin tsananin rayuwa a Najeriya

Wannan alƙawarin kuɗi koyaushe yana haɓaka ci gaba a fannin,” in ji shi. Mashawarcin na musamman ya tabbatar wa duk masu ruwa da tsaki cewa zai tabbatar da adalci wajen kula da ayyukan makarantu masu zaman kansu a jihar.

Ya jaddada buƙatar aiwatar da ƙa’idojin aiki daga masu mallakar makarantu masu zaman kansu, waɗanda suka haɗa da kayan aiki, wuraren koyo, manhajoji, da jadawalin karatu.

Mai ba da shawara na musamman ya kuma tabbatar wa iyaye fifikon da aka ba su wajen kiyaye muradun su da na ‘ya’yansu.

A nasa jawabin, shugaban ƙungiyar masu zaman kansu na ƙasa reshen jihar Kano, Alhaji Muhammad Adamu, ya yabawa gwamnati bisa wannan matakin da ta ɗauka, ya ƙara da cewa matakin abin yabawa ne na ɗaukaka ɓangaren ilimi na cikin gida.

Ya kuma yi ƙira ga masu mallakar makarantu masu zaman kansu da su haɗa kai da gwamnati wajen ganin an gudanar da sauye-sauyen, domin an yi su ne don amfanar duk masu ruwa da tsaki.

A yayin taron, an gabatar da sabbin manhajoji da aka ƙera domin tattara bayanai masu zaman kansu da na sa kai a faɗin Kano, baya ga raba fom ɗin rajista don shiga sabbin makarantu domin inganta aikin rajista.

Leave a Reply