Gwamnan jihar Kaduna, Nasir El-Rufai, ya ƙaryata raɗe-raɗin da ake yaɗawa na cewa ya yi yunƙurin zama shugaban ma’aikata a zaɓaɓɓen shugaban ƙasa, Bola Tinubu.
El-Rufai ya bayyana haka ne a Gombe ranar Asabar yayin da yake jawabi ga manema labarai.
Kamfanin Dillancin Labaran Najeriya (NAN) ya bayar da rahoton cewa El-Rufai ya je jihar ne domin ƙaddamar da gina gidaje 550 da kuma ‘Gombe Geographic Information Systems’, (GOGIS), Service Centre. Ya bayyana rahotannin kan ma’aikatu daban-daban da aka ba shi da aka buga a jaridun ƙasar a matsayin “ hasashe ne kawai”.
Gwamnan ya ce ya fi sha’awar bayar da gudumawa ga ci gaban Najeriya fiye da neman muƙamai.
KU KUMA KARANTA: Rashin tsaro: Gwamnatin Tarayya ta zargi El-Rufai da jefa rayukan ɗaliban makarantar Unity cikin haɗari
El-Rufai ya bayyana cewa ba wai kasancewar gwamnati ba ita ce kaɗai hanyar da za ta bayar da gudumawa ga ci gaban Najeriya, yana mai cewa ko da ba ya cikin gwamnati, zai ci gaba da jajircewa wajen ganin ƙasar ta ci gaba. “Ban yi wannan tattaunawa da zaɓaɓɓen shugaban ƙasa ba kuma ba na son yin hasashe.
“Na karanta a jaridu kowane nau’in kayan aikin da aka ba ni amma ka sani, ni ɗan Najeriya ne mai kishin ƙasa. “Ina son ganin ƙasata ta samu ci gaba kuma duk abin da zan iya don bayar da gudumawa ga ci gaban ƙasa, zan yi.
“Amma, ba dole ba ne in yi aiki a cikin gwamnati. Duk wanda ke aiki ko dai a kamfanoni masu zaman kansu ko kuma ƙungiyoyin jama’a yana ba da gudumawa.
“Ba wata hanya ɗaya ce kawai na ba da gudumawa ga ƙasa ba kuma ba zan daina aiki don ci gaban Najeriya ba,” in ji shi.
Gwamnan ya ce idan ya bar mulki nan da kwanaki 22 masu zuwa, zai yi hutu amma ya kasance yana ba da shawarwari, inda ake buƙata, kan yadda za a ciyar da ƙasar gaba.
“Zan kasance a cikin kamfanoni masu zaman kansu, ba kowane shugaban ma’aikata ba. Zan huta in shawarta mutane irin su Gwamna Inuwa Yahaya idan suna buƙata,” inji shi.
Akan shugabancin Tinubu daga ranar 29 ga watan Mayu, El-Rufai ya ce ‘yan Najeriya ba za su yi nadamar zaɓen zaɓaɓɓen shugaban ƙasa ba, yana mai jaddada cewa kwanaki masu kyau na gaban ‘yan Najeriya ƙarƙashin shugaba Ahmad Tinubu.