‘Mijina ya ƙi yin aiki, ya zauna tare da ni a gidan mahaifina’

1
343
Ta kama mijinta yana lalata da ’ya’yan cikinsu

Wata mata mai suna Toyin Adesumbo ta shigar da ƙara a gaban kotu, tana tuhumar mijinta, Sola Adesumbo, wanda ta ce malalaci ne kuma ya ƙi yin aiki.

Toyin ta shaida wa kotun cewa alhakin ciyar da gida da biyan wasu buƙatu ya hau kanta kai tsaye.

Mai shigar da ƙarar ta kuma ce mai gidan nasu ne ya kore su daga gidansu bayan bashin haya da suka ka sa biya.

A cewarta, ta koma gidan mahaifinta bayan an fidda su kuma mijinta ya koma da ita.

KU KUMA KARANTA: Watanni biyu da aurensu, ta roƙi kotu da ta raba auren

Toyin ta bayyana cewa, duk da ƙoƙarin da ta yi na ganin ta samu sauƙin rayuwa ga danginta, Sola, be daina dukanta ba.

Mai shigar da ƙarar ta shaida wa kotun cewa yanzu ita ba ta son mijinta, don haka ta yi addu’ar Allah ya kawo ƙarshen aurensu ta kuma ba ta riƙon ‘ya’yansu.

Ta kuma roƙi kotu da ta sanya mijin nata ya ɗauki nauyin kula da ‘ya’yansu, ta sanya ciyar da su da iliminsu da kuma kula da lafiyarsu a gaba.

Toyin ta kuma buƙaci kotu ta ba ta umarnin, wanda zai hana wanda ake tuhuma zuwa wurinta ko aiki don ya dame ta.

Wanda ake tuhumar bai zo kotu ba duk da sammacin da kotu ta yi masa.

Toyin ta ce a cikin shaidarta: “Ba shakka aurena da mijina na yi shekara 11 ya ci tura.

“Ni da mijina muna da al’adar gargajiya kuma dukkanmu mun kasance tare a coci, amma ya yi watsi da alƙawarin da ya yi mini wanda zai kula da ni bayan mun yi aure.

“Ya fallasa ni da ’ya’yanmu ga yunwa kuma ya hana mu rayuwa mai kyau.

“Abin mamaki na farko da na samu bayan da muka yi aure shi ne sanin cewa mijina ba shi da aikin yi.

“Na gane cewa duk abin da ya ce yana yi a lokacin da muke zawarcin ƙarya ne.

“Mijina ya ƙi yin aiki duk da yana da ‘ya’ya uku.

“Ina aiki dare da rana don tabbatar da akwai abinci a gida, yayin da ni ma na ɗauki ƙalubale na horar da yaranmu a makaranta.

“Sola bai nuna sha’awar ilimin ‘ya’yanmu ba kuma bai taba bayar da ko kwabo ba.

“Mijina, abin da ya fi muni, yana dukana kusan kowace rana.
“Yakan buge ni ya buge ni ya bar ni in yi kuka.

“Maigidan da maƙwabtanmu sun gaji da yin sulhu a cikin rashin fahimtar juna, suka watsar da mu ga kanmu. “Wata rana mai gidanmu ya tashi ya jefar da kayanmu.

“Na ƙaura zuwa gidan iyayena tare da yaranmu, yayin da mijina ya nemi wani wurin da zan zauna. “Daga baya na samu masauƙi na fice daga gidan mahaifina.

“Mijina da ya san cewa na yi hayar wani gida ya koma tare da ni. “Mun yi wasu shekaru a can, daga baya aka sake aiko mana da kaya saboda basussukan hayar da ta fara taruwa tun ni ne nake ciyar da mijina da ‘ya’yanmu.

“Na koma gidan mahaifina kuma wannan lokacin tare da mijina.

“Mu biyu muna nan har sai da ya ɗauki kayansa wata rana ya ɓace a cikin iska.

“Ya watsar da ni da ‘ya’yanmu kuma bai ba da labarin inda yake ba.

“Ya shugabana, shekara biyar ke nan da ya bar mu, don haka ya bar ni in sha wahalar ciyar da yaranmu a makaranta.

“Ya shugabana, ina roƙon wannan kotu mai daraja da ta raba aurenmu domin in ci gaba da rayuwata. “Ina kuma roƙon kotu ta ba ni kulawar ‘ya’yanmu kuma ta sanya mijina ya ɗauki nauyin kula da su.”

Shugabar kotun, Misis S.M Akintayo ta dage ci gaba da sauraren ƙarar har zuwa ranar 8 ga watan Agusta.

Lokacin da ake son miji ya gabatar da ƙararsa.

1 COMMENT

Leave a Reply